PDA

View Full Version : Thưa Ông đi qua :icon_cry: thưa bà đi lại :confused:

backkama
07-06-2009, 09:35 PM
Các cô các Bác ơi cho em hỏi dân số tăng lên là nhờ số giờ mình online hay sao (Số hiện là 84/105)?
Tại sao sản luợng lương thực của em ngày càng giảm nhất la khi em tăng cấp các căn nhà?
Em đang phát triển làng teu theo hướng lái buôn như vậy em phải làm sao là tốt nhất????
Em mới tập chơi các bác giúp em với, thanks các bác nhiều!!

Ricky
07-06-2009, 09:49 PM
Khi bạn xây nhà thì sẽ cần 1-2 dân chi fí (hoặc hơn) -> sản lượng lúa sẽ jảm theo số dân.

Dân càng tăng = xây/nâng cấp nhiều nhà thì sản lượng lúa sẽ jảm, còn lên lính thì còn jảm nhanh nữa , chả mấy mà âm :D

backkama
07-06-2009, 09:58 PM
Hicx vậy bít tăng cấp độ cho ruộng lúa bao nhiêu cho đủ đây???

satthat_hn
07-06-2009, 10:18 PM
cần bao nhieu tăng bấy nhiêu...84/105 thì hơi it...

tonnyson
07-06-2009, 11:20 PM
Các cô các Bác ơi cho em hỏi dân số tăng lên là nhờ số giờ mình online hay sao (Số hiện là 84/105)?
Tại sao sản luợng lương thực của em ngày càng giảm nhất la khi em tăng cấp các căn nhà?
Em đang phát triển làng teu theo hướng lái buôn như vậy em phải làm sao là tốt nhất????
Em mới tập chơi các bác giúp em với, thanks các bác nhiều!!

ko cái này tính theo cấp độ tài nguyên và công trình mà bạn nâng cấp,
sản lượng lúa bị giảm là do có thêm dân thì thêm miệng ăn thôi :icon_mrgreen:
trước hết bạn hãy xác định có bảo vệ đc tài nguyên của mình để buôn ko đã :biggrin: như trong hướng dẫn đã nói teu là tộc máu chiến nhất,bạn mún nó gác kiếm để đi buôn cũng đc thôi nhưng sẽ thiệt đó

backkama
08-06-2009, 09:08 AM
ko cái này tính theo cấp độ tài nguyên và công trình mà bạn nâng cấp,
sản lượng lúa bị giảm là do có thêm dân thì thêm miệng ăn thôi :icon_mrgreen:
trước hết bạn hãy xác định có bảo vệ đc tài nguyên của mình để buôn ko đã :biggrin: như trong hướng dẫn đã nói teu là tộc máu chiến nhất,bạn mún nó gác kiếm để đi buôn cũng đc thôi nhưng sẽ thiệt đó
Nếu vậy em xây dựng trại lính sử dụng giáo để bạo vệ làng chăc là ổn anh nhi?

tonnyson
08-06-2009, 09:11 AM
uhm tùy bạn thôi làm cách nào để bảo vệ mình là đc

ngoisaohuyenthoai
08-06-2009, 09:30 AM
teuton mà theo lái buôn để chết đói à

backkama
08-06-2009, 09:55 AM
hicxx vậy là em đi theo hướng đi sai ah`

Y2J
08-06-2009, 10:34 AM
Raid là tối ưu nhất bạn ạ

backkama
08-06-2009, 11:20 AM
Vậy là em phải đổi hướng phát triển ư?
:icon_cry:

dauchuavn
11-06-2009, 03:59 PM
đã bảo là tùy bạn, bạn cứ hỏi lại, ng ta chỉ bảo là raid là tối ưu nhất, còn bạn nghe hay ko là tùy.
Teutons công mạnh , thủ kém, raid đc thưởng.
Trên là lý do chính vì sao nên đi theo raid.
xây nhà, đẻ quân đều ăn lúa.
80/100
80 là số lúa bị ăn/h
100 là số lúa sản xuất/h
ví dụ 1 nhà xây lên ăn 3 lúa/h >>> 80 sẽ thành 83 và kết quả là 83/100.

Ani0n4U
11-06-2009, 04:07 PM

Vớ vẩn. teuton chơi theo đường sim cực lỳ ổn định, không có hiện tượng chết đói, rất thích hợp cho những ai ít thời gian chơi. Bạn chơi theo đường này thì cứ mỏ, nhà chính, kho, chợ và hầm mà up. Khi nào max mỏ thì lên làng 2.

dauchuavn
11-06-2009, 04:10 PM
max mỏ là thế nào nhỉ?mấy mỏ cho đủ ?

Ani0n4U
11-06-2009, 04:17 PM
Hi hi hi. Quên :))
tất cả các mỏ lên lv 10. Nhớ up cả lò rèn, lò gạch, xưởng gỗ để tăng res. Còn lò bánh có thể để sau tuỳ vào lượng lúa tiêu thụ.
Và khuyên cậu luôn: kiếm 1 làng 9c, xây cung điện làm thủ đô. Làng 15c cũng được nhưng khi đó cậu lên chậm như rùa bò

gaonline
11-06-2009, 04:30 PM
Vớ vẩn. teuton chơi theo đường sim cực lỳ ổn định, không có hiện tượng chết đói, rất thích hợp cho những ai ít thời gian chơi. Bạn chơi theo đường này thì cứ mỏ, nhà chính, kho, chợ và hầm mà up. Khi nào max mỏ thì lên làng 2.

Teu chơi sim là tuyệt nhất rồi, cực lỳ ổn định luôn, teu rất thích hợp cho những ai ít thời gian chơi đảm bảo ko có hiện tượng lính chết vì đói vì lính của bạn bị thằng khác thịt hộ rồi

Rin Umiko
11-06-2009, 07:05 PM
Teu chơi sim là tuyệt nhất rồi, cực lỳ ổn định luôn, teu rất thích hợp cho những ai ít thời gian chơi đảm bảo ko có hiện tượng lính chết vì đói vì lính của bạn bị thằng khác thịt hộ rồi

Tàn nhẫn quá

Ani0n4U
11-06-2009, 07:12 PM
Đấy là hiện thực mà. Tôi có một thời gian chơi teu, khá là ok cho đến 1 ngày trời mưa gió, sấm chớp làm mất diện toàn tập trong 2 ngày. Kết quả là từ gần 3k club còn có chưa đến 1k5 và lúa không còn âm như trước nữa mà về 0:icon_cry:
Nghĩ lại vẫn còn may vì không bị thằng nào oánh

bone angel
14-06-2009, 10:52 PM
Chữ màu trắng các pác ơi !
Thằng này tỉa kháy anh em.

stingbmt
15-08-2011, 09:15 PM
hicxx vậy là em đi theo hướng đi sai ah` sai chắc rồi bạn Teu mà phát triển theo hướng đó chỉ có thể cặp đất nuôi dân thôi :roi:

Google Plus
16-08-2011, 06:12 PM
nếu đua pop thì xây các công trình tăng nhiều pop ấy

muonpn
03-05-2012, 11:35 PM
Teuton giai đoạn đầu mà chơi sim được thì bạn giỏi thật đó.
Mình chơi teuton chỉ có sim cap, chưa khi nào chơi sim ngay từ đầu ở làng 1.

muonpn
03-05-2012, 11:37 PM
Đấy là hiện thực mà. Tôi có một thời gian chơi teu, khá là ok cho đến 1 ngày trời mưa gió, sấm chớp làm mất diện toàn tập trong 2 ngày. Kết quả là từ gần 3k club còn có chưa đến 1k5 và lúa không còn âm như trước nữa mà về 0:icon_cry:
Nghĩ lại vẫn còn may vì không bị thằng nào oánh
Chơi off mà không có người coplay chơi cùng thì tốt nhất chơi deff, gửi deff qua nhà người khác nuôi để sản lượng lúa trong nhà không bi hết thì lính mới không chết đói

dit909
08-07-2013, 08:43 PM
Mình xin có ý kiến này nha!

Mình chỉ chơi teu thui, nên Mình Khuyên Các Bác Mới chơi Tộc Teu thì hãy đọc kỹ HDSD nhé!
Còn Khi đã chơi rồi thì Phải có lính đi Raid đồng thời có lính ở nhà thủ
Còn chuyện Đi buôn thì Ai chả đi buôn, hầu như tất cả người chơi đều biết cái này!

Ng ta cho bạn một Khẩu súng và quả mìn. chẳng nhẽ lại chỉ xài 1 thôi à?