Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Hỏi về cách chọn vị tri làng 2 của teutons

travian87n Guest

Mặc định Hỏi về cách chọn vị tri làng 2 của teutons

Tình hình là em mới lên làng 2 nhưng chon vi trí hơi xa cách 8 ô, nên thời gian vận chuyên tài nguyên lâu quá, theo cac bác lang 2 nên chon gần hay xa làng 1 ???

cái đố tùy bạn, làng 2 ngay cạnh thì lên nhanh hơn, nhưng thường là 6c. Chắc bạn tham 15c nên mới chọn làng 2 xa chứ j ;;)

làng 2 chọn 15c sẽ phát triển khó và chậm hơn là xây mấy cái 6c trước rồi 15c sau trừ khi bạn cảm nhận được là có người muốn lấy mất cái 15c

Nếu bạn chơi off thì lên làng 2 là làng 15 hơi xa một chút cũng được nếu nó nằm cách xa trung tâm và có nhiều acc mới. Một mặt chuyển res từ làng củ sang, mặt khác lên quân và đi cướp như khi mới lập acc.

Chứ mấy khi lên được cái 15c mà gần đâu, với lại nếu gần quá thì 2 làng có phạm vi raid trùng nhau=> mất năng suất. Nếu thấy k ai giành cái 15c chọn mà bạn đã chấm trc thì lên một cái 6c ngay bên cạnh, rồi để đó lên làng 3 cũng đc. Nhưng cách này thường bị mất đất lắm...
    Có chút tình thoảng như gió vội
    Tôi chợt nhìn ra tôi...

tớ cũng đang băn khoăn lắm, trong phạm vi 14x14 thì có 3-4 acc tranh giành với tớ, mà tất cả chí có 4 cục 15c. Thật sự mấy cục này chả ngon lành lắm, cao nhất là 75%, đấy là chưa tính chuyện các ốc đảo chung nhau, ốc đảo k chắc chiếm đc không, làng 2 dễ bị xăm soi, ... Đặc biệt có 2 cục crop 15c ngay sát cạnh nhau (cái này khá hiếm). Như thế không biết là hay hay dở, vì hỗ trợ nhau thì tốt còn raid thì không có lợi.

Nếu chơi theo hướng hammer tớ nghĩ chả cần 15c sớm làm gì, đợi sau này lm phân cho một cục crop ngon, xa một chút nhưng mà bonus cao, lúc đấy mình tiềm lực cũng khá rồi, thả KH xây support bên cạnh cũng được.

đầu tiên phải reg 1 acc gần nhất có thể cục 15c ngon đã

mình chưa bao giờ chơi mà cục 15c k ở ngay sát làng cả,thế nên chả biết góp ý ra sao
    Ta để trái tim ngủ vùi…

thôi mong…

thôi chờ…

thôi yêu…

...

Mèo

vào mà xem nhá :JFBQ00181070411A:

Cảnh báo xài gold siêu rẻ đây (bà con nhìn tên mà giao dịch nhé) :JFBQ00153070115B:

Mời vào

chiếm thật nhanh 1 cái 15c ngon,gần nhà thì tốt
    Đừng xem trọng bề ngoài – bề ngoài có thể đánh lừa ta. Đừng xem trọng sự giàu sang – sự giàu sang có thể mất dần. Hãy đến với người làm ta cuời vì chỉ có nụ cười mới biến một ngày buồn thành vui tươi.:JFBQ00233070817A:

chọn Cáp 15c ban đầu đúng là đau đầu lắm,rất băn khoăn,nhưng nếu bạn đã xác định hướng chơi thì dễ hơn,tớ thường chơi dc cả hướng raid off và sim off nên ko lo,có Cáp gần thì Hamer raid off,hết Cáp gần thì nạp Gold sim off,nếu bít sim thì 1 ngày sim = cả tuần đi cướp ấy chứ!

Ơn nghĩa sinh thành tựa núi non
    Mẹ Cha là Thánh của đời con
    Dù đi xa cách muôn phương ấy
    Chữ hiếu con đây mãi giữ tròn.
    Xuân Hòa

tx3:SaoTraiTim - ruond 11:Scorpion King
    ts6:St Peter

Chủ đề giống nhau

1. Teutons - Hỏi và đáp
    By GiaCatLuong in forum Teutons
    Trả lời: 128
    Bài mới gửi: 17-05-2012, 08:10 AM