Trang 3/75 ĐầuĐầu 123451353 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 741

Chủ đề: Các thông báo cũ từ BQT

ninhphungthien Guest

Xin lỗi pác admen, có thể bật mí cho ae biết dựa vào "bằng chứng nào khác" nữa để các MH phát hiện ra người chơi nhìu acc hok?

cailybe122 Guest

Xin chào các bạn!
    Nhà mình cho thuê nhà trọ có trên 40 phòng và có kết nối Internet, mình chơi Travian và không vi phạm luật chơi nhưng các bạn khác chơi và vi phạm luật thì như vậy mình có bị xóa tài khoản không?

Ghost Guest

Tôi bị oan, đồng ý là nghiêm cấm chơi multi acc, nhưng nhà tôi có 3 anh em dùng chung máy tính thì vẫn phải multi chứ. Nhưng tôi đâu có phạm luật đâu, tui chơi multi mà không hề chuyển tài nguyên qua lại giữa các acc thì vẫn ok chứ. Đó là vấn đề multi. Nhưng hôm 6/3 travian.vn đóng cửa đến 9/3, thời gian đó tôi đi công tác, đồng thời em tôi ở nhà thấy yahoo quảng cáo travian.vn thế là nó cũng chơi, khi tôi về log in vào thì bảo là chưa kích họat tài khỏan, nhưng acc tôi đã kích họat từ khi travian.vn chưa đóng cửa. Như vậy tôi có bị oan không chứ. Admin vui lòng giải quyết hộ cái. acc tôi là Ghost

Trích Nguyên văn bởi Jeanny Xem bài viết
    Mình nghĩ vấn đề ở đây là vận chuyển tài nguyên. Các bạn nên suy nghĩ đến sự lưu chuyển Tài Nguyên giữa các Acc.

Theo luật Travian, Mình cũng ko rõ lắm, nhưng mình nghĩ, mình có thể chơi 3 acc của 3 tộc, mà ko chuyển tài nguyên cho nhau thì cũng OK.

Cái này duy trì sự công bằng trong Travian thui.

Admin, Trong 1 Liên Minh, các Acc khác chuyển TN về 1 acc để thực hiện 1 Kế hoạch nào đó thì vẫn ko phạm luật, duúng ko vậy?
    Bạn có quyền gửi 1 giờ tài nguyên đến thành viên khác trong liên minh mà không vi phạm luật chơi.

Trích Nguyên văn bởi Aries Xem bài viết
    Còn trường hợp khác là 1 nhóm bạn bè cùng chơi chung và tụi nó gần nhà nhau thường hay qua nhà nhau chơi và tất nhiên cùng thường xuyên log acc vào cùng 1 máy. Tất nhiên họ sẽ có những giao dịch vượt ngoài quy định của người dùng chung máy.
    Nếu Multihunter chỉ xét trong một số login hoặc, giao dịch gần nhất cũng không đảm bảo chính xác. Mình nghĩ trường hợp này sẽ xảy ra không ít.
    MH không dựa vào 1 hay 2 ngày đăng nhập của các tài khoản trên cùng một máy để phán quyết. Đồng thời các bạn có quyền trình bày những gì đã xảy ra cho MH, nếu họ thấy không vi phạm điều luật của Travian thì tài khoản của bạn sẽ được thả.

Trích Nguyên văn bởi supernoobinlove101 Xem bài viết
    Thong cam lai khong co dau, choi nhieu acc co tac dung:
    1- Bom tai nguyen cho nhau
    2- Danh hoi dong 1 ai do, ma khong can su dong y cua 2 hoac nhieu nguoi danh 1 nguoi.
    ---> bat cong the con gi
    Vi vay, de nghi admin them vao dieu khoan, van duoc phep gui tai nguyen sang cac acc khac, nhung phai hoan lai trong thoi han 1 ngay, nghia la A gui cho B 100 tai nguyen, vi vay B phai hoan tra lai cho A 100 tai nguyen nay trong 1 ngay, vay thi = cach nao: B se khong duoc su dung tai nguyen do duoi con so 100 (de tra no) neu qua 1 ngay chua gui tra A, va nhu vay khi nao du 100 tai nguyen "Nguoi van chuyen cua B se tu dong chuyen 100 tai nguyen do cho A <=== y nay duoc khong admin? no gan nhu kieu vay nong ay', duong nhieu phai tra lai roi
    Việc vay trả theo mình là không cần thiết, việc gửi đi 1h tài nguyên sẽ giúp các thành viên trong LM hỗ trợ thành viên yếu hơn xây dựng làng, hoặc xây dựng quân đội tạo để tạo các đội quân lớn (Hammer) phục vụ cho các trận đánh lớn khi trò chơi sắp kết thúc...

Trích Nguyên văn bởi ninhphungthien Xem bài viết
    Xin lỗi pác admen, có thể bật mí cho ae biết dựa vào "bằng chứng nào khác" nữa để các MH phát hiện ra người chơi nhìu acc hok?
    Xin lỗi mình không nói cụ thể được. Tuy nhiên hiện giờ số người bị khóa tài khoản trên máy chủ khá nhiều và mình chưa thấy trường hợp nào oan ức cả.

Trích Nguyên văn bởi cailybe122 Xem bài viết
    Xin chào các bạn!
    Nhà mình cho thuê nhà trọ có trên 40 phòng và có kết nối Internet, mình chơi Travian và không vi phạm luật chơi nhưng các bạn khác chơi và vi phạm luật thì như vậy mình có bị xóa tài khoản không?
    Không phạm luật, trừ khi người chơi dùng lý do đó để biện minh cho hành động của mình.

Trích Nguyên văn bởi Ghost Xem bài viết
    Tôi bị oan, đồng ý là nghiêm cấm chơi multi acc, nhưng nhà tôi có 3 anh em dùng chung máy tính thì vẫn phải multi chứ. Nhưng tôi đâu có phạm luật đâu, tui chơi multi mà không hề chuyển tài nguyên qua lại giữa các acc thì vẫn ok chứ. Đó là vấn đề multi. Nhưng hôm 6/3 travian.vn đóng cửa đến 9/3, thời gian đó tôi đi công tác, đồng thời em tôi ở nhà thấy yahoo quảng cáo travian.vn thế là nó cũng chơi, khi tôi về log in vào thì bảo là chưa kích họat tài khỏan, nhưng acc tôi đã kích họat từ khi travian.vn chưa đóng cửa. Như vậy tôi có bị oan không chứ. Admin vui lòng giải quyết hộ cái. acc tôi là Ghost
    Tất cả các tài khoản được tạo trong thời gian test đều bị xóa, không liên quan gì đến vi phạm luật chơi và khóa tài khoản cả .

hỏi nà bác!nếu em đem quân tiếp viện 1 nhà!....miễn sao cứ sau 48 tiếng em rút về là không phạm luật phải koh!....!
    vậy cho em hỏi nhá,nếu em thằng nào ấy nó ghét em!!ngày nào nó cũng gửi quân tiếp viện cho em, và kèm cả tài nguyên nữa!....thế ra là chung 1 tài khoản !và trường hợp thế thì xử lí ra sao!....nick em sẽ bị khóa hay nick nó....

Chào bạn admin!
    Tôi muốn góp vài lời cho game travian của chúng ta.
    Thứ nhất: tôi và các người bạn cùng cơ quan của tôi cùng dùng chung 1 acc, chỉ khác la thay đổi số thứ tự. Vì sao tất cả lại cùng bị khoá vào cùng một thời điểm. Bạn có thể giải thích cho chúng tôi được không?
    Hay là bất kỳ một người nào không thích chúng tôi thì có thể nhắn tin để các bạn khoá. Luật chơi chúng tôi không vi phạm, không chuyển tài nguyên cho nhau. Chỉ khi có người gây sự, chúng tôi phải đáp trả. Như vậy là bị band luôn cả nhóm.
    Mong các bạn giải thích sớm cho chúng tôi.

Trích Nguyên văn bởi Duytb Xem bài viết
    Chào bạn, bạn có quyền chơi 3 tài khoản trên cùng 1 máy nếu có khai báo "Dùng chung máy tính" và không chuyển tài nguyên trái luật.
    cho mình hỏi làm sao để khai báo "Dùng chung máy tính",lúc đăng kí ko thấy.....
    Sữa mẹ là sự phát triển tốt nhất cho trẻ sơ sinh và bố trẻ nhỏ

neu truong hop tui choi roman nhung thang ban tui choi tauton , no chuyen cho tui 1 it tai nguyen de keo len thi co bi phat ko
    p/s : de nghi admin them chuc nang viet tieng viet vao ho cai nhieu may hang net ko co vietkey^^

bluesky Guest

Trích Nguyên văn bởi Duytb Xem bài viết
    Chào các bạn,

Server mới vừa hoạt động đã được các bạn đón nhận nồng nhiệt, số người chơi hiện tại đã vượt mức 1000 người và có lẽ vẫn còn tiếp tục tăng lên.

Tuy nhiên nhiều bạn vẫn còn tạo nhiều tài khoản hoặc lạm dụng chức năng "Sử dụng chung máy tính". Chức năng "Sử dụng chung máy tính" là để dành cho những người chơi thích tham gia và Travian nhưng bị buộc phải dùng chung máy tính với người chơi khác. Việc quyết định người chơi có lạm dụng chức năng này hay không sẽ do Multihunter trong trò chơi toàn quyền quyết định.

Các trường hợp sử dụng nhiều tài khoản và có dân số dưới 100, MH có thể xóa mà không cần báo trước.

Để cho trò chơi trong sạch, mong các bạn xóa hết tất cả những tài khoản phụ mà bạn tạo kèm với tài khoản chính của mình. Nếu không các Multihunter sẽ xóa các tài khoản đó và đi kèm với hình phạt.

Cám ơn các bạn.

Thân
    Duytb
    Xin hỏi khi khoá acc sẽ khoá tất cả các acc hay sao?

Cybervie Guest

Mặc định Ok, rút ra kết lận cuối cùng.

Ở đâu cũng vậy, Ngay cả trên đời thực, lụât lệ hay nghị định...là một chuyện nhưng làm sao đáp ứng hết các trường hợp xảy ra ngoài đời thường, ví dụ gần nhất là chuyện thuế TNCN một cuốn dày hơn 900trang vẫn chưa thể giải quyết được những rắc rối và hiện tại phải dời lại ngày thực hiện,luật đề ra là để một phần giữ nghiêm ko cho cái dở trong game phát triển tràn lan và cũng có cái để các nhân viên thi hành, một điều duy nhất cuối cùng cần phải nói nhỏ với các bạn rằng chúng ta chơi games để giải trí, để cùng vui và cũng chẳng vì một vài cá nhân cố ý phạm luật làm chúng ta mất đi cái thú vị, các bạn hãy tin rằng những ngươi đó chỉ là số lẻ và sẽ chẳng ảnh hưởng gì đến nụ cười trên môi khi bạn đang hứng thú với những người bạn fair play của mình.

Trang 3/75 ĐầuĐầu 123451353 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Khả năng phòng thủ của "thợ xây đá" trước cata
    By coachvn in forum Thắc mắc về xây dựng và công trình
    Trả lời: 6
    Bài mới gửi: 02-05-2009, 06:43 PM