Trang 1/75 1231151 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 741

Chủ đề: Các thông báo cũ từ BQT

Mặc định Các thông báo cũ từ BQT

Chào các bạn,

Server mới vừa hoạt động đã được các bạn đón nhận nồng nhiệt, số người chơi hiện tại đã vượt mức 1000 người và có lẽ vẫn còn tiếp tục tăng lên.

Tuy nhiên nhiều bạn vẫn còn tạo nhiều tài khoản hoặc lạm dụng chức năng "Sử dụng chung máy tính". Chức năng "Sử dụng chung máy tính" là để dành cho những người chơi thích tham gia và Travian nhưng bị buộc phải dùng chung máy tính với người chơi khác. Việc quyết định người chơi có lạm dụng chức năng này hay không sẽ do Multihunter trong trò chơi toàn quyền quyết định.

Các trường hợp sử dụng nhiều tài khoản và có dân số dưới 100, MH có thể xóa mà không cần báo trước.

Để cho trò chơi trong sạch, mong các bạn xóa hết tất cả những tài khoản phụ mà bạn tạo kèm với tài khoản chính của mình. Nếu không các Multihunter sẽ xóa các tài khoản đó và đi kèm với hình phạt.

Cám ơn các bạn.

Thân
    Duytb

hên quá tính reg 2,3 acc 1 lúc mà mà tại buồn ngủ quá nên chưa làm,vậy là chỉ được duy nhất 1 acc thôi hả admin..
    Sữa mẹ là sự phát triển tốt nhất cho trẻ sơ sinh và bố trẻ nhỏ

Chức năng "sử dụng chung máy tính" có quy định rõ ràng trong quy định của travian. Nếu vi phạm rất nhiên sẽ bị xử lý, nhưng việc có lạm dụng hay không "hoàn toàn do multi hunter quyết định" e rằng có hơi bất công cho người chơi không nhỉ?

Cybervie Guest

Mặc định V/v tạo nhiều tài khoản

Kính Chào Đồng Chí Admin!
    Mình xin mạng phép đề cập một số vấn đề liên quan đến việc một tạo nhiều acc để chơi và chủ yếu là để chuyển tài nguyên cho một làng và những qui định hay còn gọi là lụât lệ của game travian về việc giới hạn số lượng tài nguyên khi chuyển cho một làng khác hay về vấn đề 1:1.

thứ nhất: vấn đề chuyển tài nguyên cho một làng hoặc một người khác là hoàn toàn tư do, tại sao lại phải khống chế, giới hạn một việc mà hầu như tất cả các game thể loại online đều mong muốn phát triển và hầu như tạo mọi điều kiện, chắc bạn cũng biết tui dang nói về tính cộng đồng trong games, tôi ko cần biết ngoài đời anh ta ra sao, một ngày chơi mấy tiếng, nhưng khi đã hoà mình vào game, trong một liên minh, tất cả mọi người cùng gắng bó, người mạnh thì ra tay giúp kẻ yếu hoặc nếu cần thiết, các thành viên có thể dồn tài nguyên vào một làng để có thể thực hiện 1 kế hoạch nào đó và theo quy định trong game buột phải hoàn lại trong 48h or ko được chuyển số lượng.../1h v.v... Hoàn toàn vô lý.

từ vấn đề thứ nhất nảy sinh cái thứ 2: Admin vì một lý do nào đó, ko thích hơặc ko muốn những sự việc trên xảy ra nên nảy sinh ra trường hợp ko cho một người tạo nhiều acc, vậy Admin và các thành viên quản lý có dám khẳng định rằng: tất cả các trường hợp chơi nhiều acc sẽ bị phát hiện và bị phạt một cách triệt để và ko sót 1 ai?

và sau cùng tôi cũng múôn nói lên chút ý kiến của mình, cũng vì sự phát triển server travian tại Vietnam, chúng ta ai cũng biết tại sao games online lại phát triển một cách nhanh chóng và vì ngoài tính chất giải trí, duy nhất mang lại sự thành công đột phá là tính chất nhiều người cùng chơi. Vậy thì tại sao chúng ta ko nghĩ ra những luật lệ khác để duy trì và phát triển nó mà nay lại đi theo hướng có phần ngược lại.
    trên đây là chút thắc mắc của tôi và có thể ko ít các người chơi cùng thắc mắc như vậy, Admin có thể xem xét và tất nhiên quyền hành vẫn là ở bạn, games hay hoặc dỡ bạn vẫn là người chịu ảnh hưởng lớn nhất.

cám ơn bạn và những ai đã xem qua bài này, hãy cùng nhau xây dựng một sân chơi thật sự vui sẽ.

travian0706 Guest

Talking

Các trường hợp sử dụng nhiều tài khoản và có dân số dưới 100, MH có thể xóa mà không cần báo trước.
    vuot pop100 thi cung chi la thoi jan,tot nhat la cu ban het :D

Trích Nguyên văn bởi Cybervie Xem bài viết
    Mình xin mạng phép đề cập một số vấn đề liên quan đến việc một tạo nhiều acc để chơi và chủ yếu là để chuyển tài nguyên cho một làng và những qui định hay còn gọi là lụât lệ của game travian về việc giới hạn số lượng tài nguyên khi chuyển cho một làng khác hay về vấn đề 1:1.

thứ nhất: vấn đề chuyển tài nguyên cho một làng hoặc một người khác là hoàn toàn tư do, tại sao lại phải khống chế, giới hạn một việc mà hầu như tất cả các game thể loại online đều mong muốn phát triển và hầu như tạo mọi điều kiện, chắc bạn cũng biết tui dang nói về tính cộng đồng trong games, tôi ko cần biết ngoài đời anh ta ra sao, một ngày chơi mấy tiếng, nhưng khi đã hoà mình vào game, trong một liên minh, tất cả mọi người cùng gắng bó, người mạnh thì ra tay giúp kẻ yếu hoặc nếu cần thiết, các thành viên có thể dồn tài nguyên vào một làng để có thể thực hiện 1 kế hoạch nào đó và theo quy định trong game buột phải hoàn lại trong 48h or ko được chuyển số lượng.../1h v.v... Hoàn toàn vô lý.

từ vấn đề thứ nhất nảy sinh cái thứ 2: Admin vì một lý do nào đó, ko thích hơặc ko muốn những sự việc trên xảy ra nên nảy sinh ra trường hợp ko cho một người tạo nhiều acc, vậy Admin và các thành viên quản lý có dám khẳng định rằng: tất cả các trường hợp chơi nhiều acc sẽ bị phát hiện và bị phạt một cách triệt để và ko sót 1 ai?

và sau cùng tôi cũng múôn nói lên chút ý kiến của mình, cũng vì sự phát triển server travian tại Vietnam, chúng ta ai cũng biết tại sao games online lại phát triển một cách nhanh chóng và vì ngoài tính chất giải trí, duy nhất mang lại sự thành công đột phá là tính chất nhiều người cùng chơi. Vậy thì tại sao chúng ta ko nghĩ ra những luật lệ khác để duy trì và phát triển nó mà nay lại đi theo hướng có phần ngược lại.
    trên đây là chút thắc mắc của tôi và có thể ko ít các người chơi cùng thắc mắc như vậy, Admin có thể xem xét và tất nhiên quyền hành vẫn là ở bạn, games hay hoặc dỡ bạn vẫn là người chịu ảnh hưởng lớn nhất.

cám ơn bạn và những ai đã xem qua bài này, hãy cùng nhau xây dựng một sân chơi thật sự vui sẽ.
    Luật của game lấy lại của quốc tế với hơn 30 triệu người chơi, bạn muốn bật lại nó e rằng phải bỏ cả cuộc đời ra mà nghiên cứu đấy

Vế sau thì tạm được bởi vì đã sử phạt thì phải công bằng, cố gắng để số người lọt lưới là ít nhất

Trích Nguyên văn bởi Aries Xem bài viết
    Chức năng "sử dụng chung máy tính" có quy định rõ ràng trong quy định của travian. Nếu vi phạm rất nhiên sẽ bị xử lý, nhưng việc có lạm dụng hay không "hoàn toàn do multi hunter quyết định" e rằng có hơi bất công cho người chơi không nhỉ?
    Chào bạn, những trường hợp như 5 hay 10 tài khoảng chơi chung 1 máy tính là hoàn toàn không hợp lý và không có một lời giải thích nào thỏa đán cho trường hợp như thế.

Trích Nguyên văn bởi Cybervie Xem bài viết

Chào bạn, luật của game không phải do mình quyết định mà do Travian quốc tế quyết định và nó được đúc kết từ nhiều năm hoạt động của Travian chứ không phải một hai ngày. Qua quá trình chơi bạn sẽ thấy những điều luật ấy là tương đối hợp lý và hoàn toàn chấp nhận được.

Luật đề ra không có nghĩa là phải bảo đảm ko sót 1 ai vi phạm luật, đó không chỉ xảy ra ở trò chơi mà còn là trong thế giới thực. Luật đề ra để người chơi chấp hành và bị phạt nếu phát hiện, để đem đến công bằng cho những người chơi khác.

Trích Nguyên văn bởi meoxauxi Xem bài viết
    Theo mình nghĩ :

Không nên ngăn cấm chơi nhiều acc. Vì như các bạn đã biết các tộc phát triển theo mỗi cách khác nhau. Có người thích ngoại giao xây dựng, có bạn thích chiến tranh, có người lại thích cả 2 thứ cộng lại. Tuy nhiên thời gian chờ đợi cho mỗi lần bạn muốn xây dựng hay mang quân đi chiến tranh là quá dài. Nếu chỉ chơi đúng 1 acc thì cũng khó cho những ai có thời gian nhàn rỗi, hoặc cho 1 gia đình có đông người nhưng chỉ có 1 hay 2 máy tính.

Vậy nên :

1. Tất cả các acc dùng chung máy tính đều phải khai báo rõ ràng trong phần hồ sơ tài khoản.
    2. Mỗi làng tự phát triển độc lập như 1 người chơi riêng lẽ và không vi phạm vào các điều luật đã định. Cụ thể chỉ xoay vào vấn đề vận chuyển tài nguyên trái phép quá mức cho acc chính hoặc làm farm cho acc chính tấn công.

Cả 2 điều trên Munti-hunter đều có thể phát hiện được và chỉ nên xử lý các acc phạm luật.
    Nếu làm ra nhiều acc nhưng không phạm luật thì đâu thể xem là làm cho game mất tính cân bằng.
    Đó là ý kiến của mình.

Mến !
    Chính vì lý do mà bạn đã nói, nên Travian cung cấp chức năng "Sử dụng chung máy tính". Bạn vui lòng đọc lại bài viết của mình về các điều luật của Travian và giải thích của mình tại đây.

http://forum.travian.com.vn/showthread.php?t=31

Trích Nguyên văn bởi Aries Xem bài viết
    ở đây multihunter toàn quyền quyết định nhưng vẫn phải dựa trên luật xử phạt của Travian
    mình nghĩ thế

admin cho mình hỏi là . nhà mình có 3 máy tính đều xài chung 1 đường truyền. và tất nhiên là cả 3 máy này đều có người chơi travian. vậy thế có được coi là multi acc ko

Trích Nguyên văn bởi Progesco Xem bài viết
    ở đây multihunter toàn quyền quyết định nhưng vẫn phải dựa trên luật xử phạt của Travian
    mình nghĩ thế
    Đúng vậy, vẫn phải theo quy định của Travian. MH nào làm trái, các bạn có quyền gửi thư đến admin@travian.com.vn

Trích Nguyên văn bởi pgs89 Xem bài viết
    admin cho mình hỏi là . nhà mình có 3 máy tính đều xài chung 1 đường truyền. và tất nhiên là cả 3 máy này đều có người chơi travian. vậy thế có được coi là multi acc ko
    Bạn sẽ không bị khóa tài khoản trong trường hợp như vậy.

Trang 1/75 1231151 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Khả năng phòng thủ của "thợ xây đá" trước cata
    By coachvn in forum Thắc mắc về xây dựng và công trình
    Trả lời: 6
    Bài mới gửi: 02-05-2009, 05:43 PM