Trang 1/3 123 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Kị Binh Hay Kị Binh Tinh Nhuệ Đây ???

Question Kị Binh Hay Kị Binh Tinh Nhuệ Đây ???

Em đang hok biết nên dùng kị binh hay kị binh tinh nhuệ. Em thì thích Kị Binh Tinh Nhuệ hơn vì nó mạnh nhưng mỗi tội lại tốn.Em cần hỏi là nên dùng Kị Binh hay Kị Binh Tinh Nhuệ làm hero. Em thi vẫn thích Kị Binh Tinh Nhuệ hơn vì nó mạnh và em thi cũng chỉ biết hero dùng để cộng tấn công có gì nói thêm cho em với. với cả em thì hay đi đập mấy làng kém kém hok có phòng ngự vì sợ mất lính thì nên dùng Kị binh vì nó chạy nhanh và lấy dc nhìu tài nguyên đúng hok?. Nếu đánh làng có linh có phòng ngự thì nên dung Kị Binh hay Kị Binh Tinh Nhuệ ?

dùng kỵ binh cho làng đê riad mà chắc chắc là hok có lính def
    và chiền binh tinh nhuê cho làng mà tao nghi là có def
    ah ban choi s4 ah
    làm wen di
    acc mình tên là thien_phu59 mới tạo lai choi

Nếu mua quân off cho romans thì nên chọn KBTN thay vì KB...
    Nhưng nếu bạn muốn đi raid để có thêm res mua quân thì vẫn phải mua một ít KB để raid vì KB mang được nhiều tài nguyên và di chuyển nhanh hơn.

Về sức mạnh và số lúa tiêu tốn thì KB=KBTN vì KB sức mạnh là 120 ăn 2 lúa (120/2 = 60) và KBTN sức mạnh là 180 nhưng ăn 3 lúa (180/3 = 60). Đó là tính theo làng đã xây Tàu Ngựa cấp 20, nếu chưa xây thì chúng ăn lần lượt hết 3 và 4 lúa.
    Vì sao nếu mua quân để tấn công lại chọn KBTN thay vì KB. Tuy sức mạnh là bằng nhau nhưng thời gian sinh ra của mỗi loại lại khác nhau, nếu tính tỉ lệ dame/time thì KBTN có hiệu số tốt hơn.

Về Hero thì mình chọn KB vì lợi thế tốc độ của nó còn sức mạnh khi đã nhiều quân và max thưởng tấn công thì số chênh lệch sức mạnh của hai loại này không đáng kể. KBTN vì tốc độ chậm hơn nên luyện tướng sẻ chậm lên cấp hơn => KB vẫn là lựa chọn thích hợp.
    Chơi phòng thủ thì KB cũng vẫn là hero tốt.
    Có chút tình thoảng như gió vội
    Tôi chợt nhìn ra tôi...

Trích Nguyên văn bởi ThanhNguyễn Xem bài viết
    Nếu mua quân off cho romans thì nên chọn KBTN thay vì KB...
    Nhưng nếu bạn muốn đi raid để có thêm res mua quân thì vẫn phải mua một ít KB để raid vì KB mang được nhiều tài nguyên và di chuyển nhanh hơn.

Về sức mạnh và số lúa tiêu tốn thì KB=KBTN vì KB sức mạnh là 120 ăn 2 lúa (120/2 = 60) và KBTN sức mạnh là 180 nhưng ăn 3 lúa (180/3 = 60). Đó là tính theo làng đã xây Tàu Ngựa cấp 20, nếu chưa xây thì chúng ăn lần lượt hết 3 và 4 lúa.
    Vì sao nếu mua quân để tấn công lại chọn KBTN thay vì KB. Tuy sức mạnh là bằng nhau nhưng thời gian sinh ra của mỗi loại lại khác nhau, nếu tính tỉ lệ dame/time thì KBTN có hiệu số tốt hơn.

Về Hero thì mình chọn KB vì lợi thế tốc độ của nó còn sức mạnh khi đã nhiều quân và max thưởng tấn công thì số chênh lệch sức mạnh của hai loại này không đáng kể. KBTN vì tốc độ chậm hơn nên luyện tướng sẻ chậm lên cấp hơn => KB vẫn là lựa chọn thích hợp.
    Chơi phòng thủ thì KB cũng vẫn là hero tốt.
    Xem ra bạn Thanh nguyễn có vẻ rất am hiểu travian; mình đã test khá kỹ gaul và đang tiếp tục với teu và rom. Theo mình thấy nếu làm hummer thì ro có lẽ là number one, do về cuối game res nhiều thì dame/time khá quan trọng. raid thì teu là đỉnh nhất. G chỉ tiện cho speed. Nhưng mình chưa hiểu nếu sim thì 3 loại khác nhau ở đâu; liệu tốc độ lên mỏ, sản lượng, sô lượng tài nguyên để nâng cấp cùng 1 thể loại mỏ liệu có khác nhau ko bạn nhỉ?

minh da tung choi 3 toc nhung chi thanh cong voi g va rom
    teu wa that fat trien nhanh va manh nhung k vung chac.
    ... ĐÃ GÁC KIẾM...

Trích Nguyên văn bởi songan Xem bài viết
    minh da tung choi 3 toc nhung chi thanh cong voi g va rom
    teu wa that fat trien nhanh va manh nhung k vung chac.
    ?
    teuton mà bảo hok vững chắc thì hơi phiền ấy nhỉ
    hix hix
    theo mình thì cứ xài 1 lúc 2 quân
    như vậy sẽ hok dư thừa các loại tn còn lị
    roma thường thì chơi theo phương hướng canon là chính nên cata nhiều là ok lun :D
    đó là cách của mình
    thay đổi nội dung bởi: raid.bụi, 18-02-2010 lúc 07:40 AM

Trích Nguyên văn bởi xuongrong Xem bài viết
    Xem ra bạn Thanh nguyễn có vẻ rất am hiểu travian; mình đã test khá kỹ gaul và đang tiếp tục với teu và rom. Theo mình thấy nếu làm hummer thì ro có lẽ là number one, do về cuối game res nhiều thì dame/time khá quan trọng. raid thì teu là đỉnh nhất. G chỉ tiện cho speed. Nhưng mình chưa hiểu nếu sim thì 3 loại khác nhau ở đâu; liệu tốc độ lên mỏ, sản lượng, sô lượng tài nguyên để nâng cấp cùng 1 thể loại mỏ liệu có khác nhau ko bạn nhỉ?

Về Sim thì rõ ràng Romans lợi hơn ai tộc kia nếu đủ res để nâng cấp liên tục.
    Vì thế Romans sẻ bắt đầu phát triển nhanh khi có khoản trên 5 làng (chỉ đơn thuần sim không raid).
    Thời gian nâng các công trình cũng như các loại mỏ tài nguyên ở mỗi tộc giống nhau.
    Khi chơi sim mục tiêu đặt ra là tính về hiệu quả kinh tế khi nâng cấp, sau đó là mục tiêu nâng cấp để có nhiều CP nhất (điểm văn hóa). Khi đã có số làng kha khá và lượng res khá đủ cho bạn thì nên lên ngay làng mới khi vừa đủ CP. Lên làng mới thì việc đầu tiên là nâng đúp nhà kho/kho lúa và ruộng lúa.
    Nâng nhà kho/kho lúa trước vì sẻ tiện cho việc chuyển res đến và nâng cấp ruộng vì như thế sẻ tránh tình trạng "sản lượng lúa..." Khi có nhà kho khoản cấp 6 và kho lúa cấp 4 thì xoay qua nâng nhà chính. Cứ thế vừa nâng cấp nhà chính cùng ruộng lên cho đến lúc nhà chính được cấp 20 (tất nhiên lâu lâu nên nâng cấp nhà kho/kho lúa để đủ chổ chứa res nâng max nhà chính). Khi Nhà chính đã max thì bắt đầu nâng các công trình khác như chợ, lên Học viện cấp 10, lò rèn cấp 3 và xây chuồng ngựa cấp 10 để tiện việc xây phòng thương mại + Nhà văn hóa. Lúc này ruộng lúa đã cho sản lượng kha khá (trên 500/h) bạn không cần nâng lúa nửa mà nâng các mỏ khác. Nếu tính về hiệu quả kinh tế bạn nên nâng đều cấp các mỏ. Nhưng nếu tính về hiệu quả thời gian bạn nên nâng cao từng mỏ, vì sao thì mình giải thích như sau... Khi bạn có thời gian ngồi ở bên máy tính thì nâng mỏ (và công trình) cấp thấp để có thể nâng được nhiều và khi không có thời gian bạn hãy nâng các công trình cấp lớn hơn (vì chúng mất khá nhiều thời gian) lúc ấy bạn có offline thì chúng vẫn đang xây, bạn nghỉ những chúng không nghĩ.
    Đơn giản là xây làm sao cho nó làm việc càng nhiều càng tốt. Biết sắp xếp thì có thể làm việc 24/24.
    Sau khi các công trình cần thiết đã được xây xong thì có thể nâng thêm các công trình phụ để lấy CP như nâng thêm học viện, xây ĐSQ... và xây LĐ để chuẩn bị cho việc lên làng tiếp theo. Nếu muốn đua pop thì nâng thêm Lò luyện Giáp và nghiêng cứu max hết dù bạn chơi off hay def. Sau này đến thời kỳ WW sẻ rất hữu ích (Hammer, cannon có thể không cần vì pop to chỉ có thiệt chứ không có lợi hơn nửa chẳng cần dùng vì khi hết off cũng là lúc gần hết game và cũng không thừa res để xây mà nên đầu tư vào main off)
    Có chút tình thoảng như gió vội
    Tôi chợt nhìn ra tôi...

chơi teu đúng là thích vô đối. :))
    ngay cả chơi rom em vẫn muốn đi raid
    ở sv inter có bác rom top raid. =))

em vẫn đang hok biết nên để KB hay KBTN làm hero vì KB thì chạy nhanh và mang dc nhiều lúa nhưng nếu ở nhà phòng thủ thì hok mạnh bằng KBTN và nếu đi đập nhau thì KBTN vẫn mạnh hơn khi đập những lang có lính. Còn nếu đập làng hok có lính thì KB vác đc nhìu đồ hơn KBTN. Em vẫn đang đắn đo mong các bác chỉ giáo. Với cả em đang có 1 hero là kị binh tinh nhuệ nhưng sau khi cân nhắc thì em có thể chuyển chuyển sang KB thì em cho đi đời con tướng kia kiểu gì? Với cả làm sao có thể hủy đc mấy cái công trình ? Mong các bác chỉ giáo

Trích Nguyên văn bởi 98pro98pro98 Xem bài viết
    em vẫn đang hok biết nên để KB hay KBTN làm hero vì KB thì chạy nhanh và mang dc nhiều lúa nhưng nếu ở nhà phòng thủ thì hok mạnh bằng KBTN và nếu đi đập nhau thì KBTN vẫn mạnh hơn khi đập những lang có lính. Còn nếu đập làng hok có lính thì KB vác đc nhìu đồ hơn KBTN. Em vẫn đang đắn đo mong các bác chỉ giáo. Với cả em đang có 1 hero là kị binh tinh nhuệ nhưng sau khi cân nhắc thì em có thể chuyển chuyển sang KB thì em cho đi đời con tướng kia kiểu gì? Với cả làm sao có thể hủy đc mấy cái công trình ? Mong các bác chỉ giáo
    Trước hết cảm ơn bạn ThanhNguyen đã chỉ giáo, còn về những nd bạn 98pro98pro98 hỏi mình có thể giải đáp thế này:
    - Tướng KB:tốc độ nhanh, hồi sinh rẻ hơn KBTN; điểm att thấp hơn
    - Tướng KBTN: chậm hơn, hồi sinh đắt hơn và lâu hơn KB; điểm att cao hơn.
    Nếu chọn mình chọn Kb vì điểm att trông vậy nhưng cũng ko giải quyết được nhiều trong những plan dù là nhỏ; hơn nữa khi tướng LV30-40 trở lên đợi con KBTN hồi sinh đúng là dài cổ vịt lại tốn res
    Còn tướng off thì chẳng nên để ở nhà thủ làm gì, die thì quá tội nợ
    Vào lâu đài tướng có thể luyện hết con này đến con khác, nhưng chỉ 1 con xuất viện; KBTN die thì vào lâu đài tuong luyện được con khác liền và kích hoạt em đấy.
    Nhà chính cấp 10 thì vào đấy phá được các thể loại, cấp càng cao phá càng nhanh

Trang 1/3 123 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Lính chuỳ vs Chiến Binh Tinh Nhuệ
    By quangdaica in forum Thắc mắc về tấn công - phòng thủ
    Trả lời: 22
    Bài mới gửi: 20-08-2010, 09:43 AM
  2. Kị Binh Sấm Sét
    By virus_muzic in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 19
    Bài mới gửi: 22-08-2009, 11:56 AM
  3. Bị bắt làm tù binh
    By minhdaily1 in forum Thắc mắc trong game