Trang 1/2 12 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Thắc mắc luật chuyển tài nguyên!...

Unhappy Thắc mắc luật chuyển tài nguyên!...

Hiện là nhà mình đang xài 2 cái PC và mình onl 2 acc của mình trên mỗi PC khác nhau!Vậy thì theo luật mình sẽ được phân loại tài khoản vào mục "liên kết 2" nhưng sao mình muốn chuyển 2h res cho acc nhỏ hơn thì lại ko được!Mà nó lại xếp mình vào mục " liên kết 3" là tài khoản lớn hơn cần phải gửi tài nguyên trước?Trong khi mình lại onl 2 acc trên 2 PC có chăng giống nhau là chung đường truyền chứ sao lại dùng chung máy tính nhỉ?
    @Đôi khi PC 2 nó bị vấn đề nên mình có vài lần dùng acc của PC 2 để onl nâng cấp tài nguyên bên PC 1 và tuyệt đối không làm j ngoài việc nâng cấp cả như vậy vẫn tính là liên kết 3 lun hở?Và nếu có sắp vào "liên kết 3" thì sao acc lớn hơn của mình gửi cho acc nhỏ hơn trước thì vẫn lại hiện cái dòng " tài khoản lớn hơn cần phải gửi tài nguyên trước" trong khi nó là acc lớn hơn acc kia?
    @Nếu mình onl trên dtdd với 1 acc khác nữa thì có tính nó là 1 PC không nhỉ?Và việc chuyển res vẫn như luật liên kết 1 hoặc 2 chứ?

như này thì tại acc pop nhỏ hơn của bạn đã chuyễn quá nhiều tài nguyên sang acc pop lớn . ==> không chuyển được nữa

Green Heart Guest

Trích Nguyên văn bởi Taka Xem bài viết
    Hiện là nhà mình đang xài 2 cái PC và mình onl 2 acc của mình trên mỗi PC khác nhau!Vậy thì theo luật mình sẽ được phân loại tài khoản vào mục "liên kết 2" nhưng sao mình muốn chuyển 2h res cho acc nhỏ hơn thì lại ko được!Mà nó lại xếp mình vào mục " liên kết 3" là tài khoản lớn hơn cần phải gửi tài nguyên trước?Trong khi mình lại onl 2 acc trên 2 PC có chăng giống nhau là chung đường truyền chứ sao lại dùng chung máy tính nhỉ?
    @Đôi khi PC 2 nó bị vấn đề nên mình có vài lần dùng acc của PC 2 để onl nâng cấp tài nguyên bên PC 1 và tuyệt đối không làm j ngoài việc nâng cấp cả như vậy vẫn tính là liên kết 3 lun hở?Và nếu có sắp vào "liên kết 3" thì sao acc lớn hơn của mình gửi cho acc nhỏ hơn trước thì vẫn lại hiện cái dòng " tài khoản lớn hơn cần phải gửi tài nguyên trước" trong khi nó là acc lớn hơn acc kia?
    @Nếu mình onl trên dtdd với 1 acc khác nữa thì có tính nó là 1 PC không nhỉ?Và việc chuyển res vẫn như luật liên kết 1 hoặc 2 chứ?
    tuy là 2 PC có IP khác nhau nhưng chỉ cần acc ở PC2 login vào tài khoản bằng PC1 hoặc ngược lại là dính liên kết ngay.
    on9 trên dtdd với 1 acc khác có thể tính như một PC có IP độc lập , vì vậy mà có thể chuyển tài nguyên thuộc lk 1 hoặc 2 nếu không có quan hệ với acc được chuyển tài nguyên

• Liên kết 2: những tài khoản sử dụng chung đường truyền mạng (WLAN, mạng văn phòng, v.v…), hoặc tài khoản chăm nom.
    Quy tắc vận chuyển tài nguyên cho nhóm liên kết 2:
    • gửi 1 giờ tài nguyên mỗi ngày đến tài khoản lớn hơn. Không có tài nguyên nào được cho phép gửi nếu 2 tài khoản chênh lệch nhau 50 dân trở xuống.
    • gửi 2 giờ tài nguyên mỗi ngày đến tài khoản nhỏ hơn. Không có tài nguyên nào được cho phép gửi nếu 2 tài khoản chênh lệch nhau 50 dân trở xuống.
    • gửi lính tiếp viện cho tài khoản lớn hơn kèm theo 125% lúa nuôi lính (bao gồm 100% lúa nuôi trong 12h, 25% còn lại được gửi sau 12h)
    • gửi lính tiếp viện cho tài khoản nhỏ hơn kèm theo 150% lúa nuôi lính (bao gồm 100% lúa nuôi trong 12h, 50% còn lại được gửi sau 12h)
    • cướp bóc không hạn chế tài khoản lớn hơn (nếu 2 tài khoản cùng liên minh, áp dụng điều 2 của phần này)
    • cướp bóc tài khoản nhỏ hơn theo qui tắc số 1 của phần này.
    • chỉ có thể chiếm lĩnh làng khi không có chức năng chăm nom nào trong vòng 14 ngày. Nếu 2 tài khoản chung liên minh hoặc liên bang, việc chiếm lĩnh bị giới hạn trong 2 ngày kể từ khi thoát khỏi liên minh hoặc liên bang.
    bạn xem lại cách vận chuyển của liên kết 2 nhé , nếu quá 1 chút là cũng không gửi được tài nguyên đâu ^^
    thay đổi nội dung bởi: Green Heart, 27-03-2010 lúc 01:07 PM

@Green:Thaks vì đã giải thích cặn kẽ cái vụ PC cho mình nhá!^^ Mà lỡ tò mò thì cho tớ tò mò nốt lun nhá!:D Thế nếu 1 thời gian mình ko dùng acc ở PC 2 login vào PC 1 nữa thì có hết dính liên kết ko nhỡ!Thaks for rep!:D
    Hjx!Nhưng vân thắc mắc cái vụ chuyển res ấy!Mình xem luật kĩ lắm nếu có chuyển thì cũng chỉ dám chuyển 1h res thui!Nhưng khó hiểu ở chỗ mình dùng acc lớn gửi acc nhỏ mà nó vẫn hiện ra dòng chữ ấy hoài àh!=.=
    @1love:Mình chưa thực hiện lần chuyển res nào giữa các acc hết!Tại chưa lần nào làm được cả!>.<
    thay đổi nội dung bởi: Taka, 27-03-2010 lúc 02:04 PM

mình ko hiểu, mình chăm sóc 4 acc trong LM, mình có thể chuyển 3000 TN từ acc 200 sang 700, vậy mà ko sao chuyển 3000 TN từ 500 sang 700, chỉ báo chuyển dc lúa (số lượng có hạn)
    trong khi acc 700 gửi dc thoái mái,

chán!!!:JFBQ00240070914A:

Mong các bác có kinh nghiệm chỉ e về vụ này!Chứ e thì e ko hiểu vấn đề vụ send acc lớn với cái acc nhỏ rùi!E dùng acc lớn send acc nhỏ mà khoảng cách ko quá 50 pop vẫn chuyển không được!:(

cho hoi vi sao lua cua minh lai bi am va lam sao de lua ko bi am bay gio

Trích Nguyên văn bởi tranphuc2483 Xem bài viết
    cho hoi vi sao lua cua minh lai bi am va lam sao de lua ko bi am bay gio
    lúa bạn âm là do bạn sinh lính(không do nâng cấp được, vì thiếu lúa nó không cho nâng đâu)
    bạn có thể nâng cấp mỏ lúa hoặc gởi lính đi là ổn thôi

Cool

1. nâng mỏ lúa, nâng kho lúa
    2. Vào chợ trao đổi tài nguyên khác lấy lúa - có thể trao đổi cùng liên minh theo tỷ lệ thỏa thuận
    3. Dùng gold chuyển NPC trong chợ
    4. Đi cướp của acc khác lấy lúa nuôi
    5. Gửi lính sang làng khác, acc khác
    6. Phá bớt công trình đi
    7. Để lính chết đến khi lúa về 0
    Đời chỉ vui khi ba ngồi mâm sáu
    đời chỉ cáu khi sáu ngồi mâm ba

Cho mình hỏi chút , Mình dùng vàng để nâng cao năng suất tài nguyên +25% mỗi loại ( được 3 ngày), đến khi làm NV nó cho mình thêm 1 ngày +25% năng suất nữa, vậy ngày đó có được cộng dồn thành 4 ngày không ?

Trang 1/2 12 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Thắc mắc về luật chuyển tài nguyên !!!
    By Pzo_Chjcken in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 4
    Bài mới gửi: 11-09-2010, 12:51 AM
  2. Thắc mắc về vận chuyển tài nguyên theo luật mới
    By anhemlvc in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 1
    Bài mới gửi: 01-03-2010, 10:38 PM
  3. luật chuyển tài nguyên mới ????
    By doicuoi_86_vp in forum Nhà chính
    Trả lời: 1
    Bài mới gửi: 20-02-2010, 11:52 PM
  4. Luật chuyển tài nguyên