Trang 1/2 12 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Thiếu lương thực nâng cấp mỏ

for2014 Guest

Mặc định Thiếu lương thực nâng cấp mỏ

Vừa mới chơi nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong các bạn giúp.

Tôi nâng cấp mỏ gỗ từ cấp 0 lên cấp 1 số lúa thì dư thừa, số lúa tiêu thụ cũng không thiếu, vậy sao máy vẫn báo là thiếu, cần mở rộng ruộng lúa. Đến khi mở rộng ruộng lúa thì lại nâng cấp được. Vậy thì chính xác số lúa cần chênh nhau bao nhiêu nhỉ???

lehoainam167 Guest

sau khi trừ đi nhà sẽ xây phải > 2.
    ở đây sau khi trừ đi 2 upkeep ở mỏ gỗ thì sản lượng lúa của bạn chỉ còn 2.

for2014 Guest

Trích Nguyên văn bởi lehoainam167 Xem bài viết
    sau khi trừ đi nhà sẽ xây phải > 2.
    ở đây sau khi trừ đi 2 upkeep ở mỏ gỗ thì sản lượng lúa của bạn chỉ còn 2.
    Hình như không đúng đâu, bây giờ sản lượng lúa của mình đang là 22/24. Như vậy lại bằng 2?????

quynhvalentine Guest

Nói cụ thể hơn đi à :D - Để anh em còn nâng cấp nhà sau này - giờ em 24/27

Trích Nguyên văn bởi quynhvalentine Xem bài viết
    Nói cụ thể hơn đi à :D - Để anh em còn nâng cấp nhà sau này - giờ em 24/27
    zzz nếu là để dùng cho sau này thì ko cần hỏi đâu bạn vì chẳng có ai để lúa như vậy mà xin lính được cả... Theo mình bạn nên để tỉ lệ sản lượng lúa = 1/2 những cái còn lại may ra mới đủ dùng.

for2014 Guest

Trích Nguyên văn bởi mynameis0504 Xem bài viết
    zzz nếu là để dùng cho sau này thì ko cần hỏi đâu bạn vì chẳng có ai để lúa như vậy mà xin lính được cả... Theo mình bạn nên để tỉ lệ sản lượng lúa = 1/2 những cái còn lại may ra mới đủ dùng.
    Tất nhiên sau này không để như thế, nhưng mình vừa mới chơi, còn đang làm nhiệm vụ nên việc này khá quan trọng, nếu tôi xây được mỏ gỗ ngay thì hòan thành nhiệm vụ và có thêm tài nguyên thưởng để nâng cấp tiếp. nhưng nếu ko xây đc thì lại phải xây mỏ lúa, rồi lại phải chờ cho đủ lương thực mới xây mỏ gỗ để hòan thành nhiệm vụ, như vậy thì sẽ mất time.

Thường chỉ cần >0 là nó cho xây.
    Kiểm tra lại xem lúc đó thằng công nhân có đang xây cái gì không (Travian Plus cho xây 2 cái liên tục).
    Có khả năng lúc đó thằng công nhân đang xây 1 công trình khác. Hiện tại bây giờ còn dư ra là 4, sau khi thằng công nhân xây cái kia xong sẽ còn ít hơn (2 chẳng hạn). Nếu xây thêm cái này nữa thì sản lượng sẽ =0 nên nó không cho

jim Guest

Nếu mới chơi và đang làm NV thì cách hay nhất là cứ tuân theo hướng dẫn, nhưng để ok nhất khi yêu cầu nâng cấp nên nâng cấp lúa ưu tiên trước, nếu có gold được tặng tốt nhất sử dụng để có thể nâng cấp 2 công trình luôn 1 lúc, ban đầu các mỏ nâng cấp mất thời gian rất ngắn, nhiều thì mất đến 15p chứ mấy, nhanh thì mất khoảng 2p30s. Làm hết 22 NV đối với tui chỉ trong vòng 1 ngày. Sợ là còn lâu hơn những người khác ý. Giờ nâng cấp toàn từ cấp 6, cấp 7 trở lên lâu vãi luôn, may mà chơi Gold nên ko thành vấn đề. Mỗi tội TN ngốn kha khá.
    Trích Nguyên văn bởi for2014 Xem bài viết
    Tất nhiên sau này không để như thế, nhưng mình vừa mới chơi, còn đang làm nhiệm vụ nên việc này khá quan trọng, nếu tôi xây được mỏ gỗ ngay thì hòan thành nhiệm vụ và có thêm tài nguyên thưởng để nâng cấp tiếp. nhưng nếu ko xây đc thì lại phải xây mỏ lúa, rồi lại phải chờ cho đủ lương thực mới xây mỏ gỗ để hòan thành nhiệm vụ, như vậy thì sẽ mất time.

1 ngày của tui chỉ được có 15 nv đây.

travian trouble.jpg
    :JFBQ00187070406A:sản lượng lúa quá trời vầy mà nó cũng không cho xây nè. kêu thiếu lương thực, cần nâng mỏ lúa trước

Trang 1/2 12 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. thiếu đất trống
    By oangia in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 5
    Bài mới gửi: 11-04-2010, 05:14 AM
  2. thiếu lái buôn là sao kỳ vâỵ
    By vothanhnam1993 in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 6
    Bài mới gửi: 10-08-2009, 03:51 PM
  3. Có bao giờ quân đi nửa đường bị mất do thiếu thực hok???
    By ghoster in forum Thắc mắc về tấn công - phòng thủ
    Trả lời: 4
    Bài mới gửi: 30-04-2009, 06:49 AM