Trang 1/3 123 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Khi bị đánh

Mặc định Khi bị đánh

Khi mình bị đánh mà mình chưa có quân thì chống thế nào? Mình bị thiệt hại ra sao?
    Thanks
    (¯`•.¸»-(¯`v´¯)-» ¸NgocDung0_0 »-(¯`v´¯)-»

cố gắng sử dụng tài nguyên: xây nhà, trao đổi với người khác... để hạn chế tối thiểu lượng bị cướp.

zariche Guest

theo mình khi chưa có quân bạn nên xây hầm ngầm để bảo vệ tài sản , cố gắng sử dụng cho hết tài nguyên ( xây dựng các công trình ) và xin giúp đờ viện binh từ hàng xóm , bạn bè :D

lehoainam167 Guest

Trích Nguyên văn bởi ngocdung0_0 Xem bài viết
    Khi mình bị đánh mà mình chưa có quân thì chống thế nào? Mình bị thiệt hại ra sao?
    Thanks
    Bạn xây hầm ngầm để giấu.
    Sẽ không bị cướp nếu chủng tộc tấn công là Gaul hoặc Roman. Teuton thì cướp đc mấy % (chả nhớ)
    Khi bị tấn công thì bạn có thể xây nhà, đẻ lính (nhớ chuyển đi trước khi địch đến), mua bán trong chợ... nói chung là sao cho trong nhà không còn res (hoặc res ít hơn số lượng cất giấu của hầm ngầm) thì ko bị cướp.

Trích Nguyên văn bởi lehoainam167 Xem bài viết
    Bạn xây hầm ngầm để giấu.
    Sẽ không bị cướp nếu chủng tộc tấn công là Gaul hoặc Roman. Teuton thì cướp đc mấy % (chả nhớ)
    Khi bị tấn công thì bạn có thể xây nhà, đẻ lính (nhớ chuyển đi trước khi địch đến), mua bán trong chợ... nói chung là sao cho trong nhà không còn res (hoặc res ít hơn số lượng cất giấu của hầm ngầm) thì ko bị cướp.
    teuton cướp dc 1/3 số res trong hầm ngầm
    nếu quá nhiều thì giao dịch hết ở chợ chứ đừng để trên kênh trao đổi trong chợ vì để đó vẫn bị cướp , chỉ khi nào res được chuyển đi rồi thì mới không bị cướp .

bluesky Guest

Trích Nguyên văn bởi thevalentine1988 Xem bài viết
    teuton cướp dc 1/3 số res trong hầm ngầm
    nếu quá nhiều thì giao dịch hết ở chợ chứ đừng để trên kênh trao đổi trong chợ vì để đó vẫn bị cướp , chỉ khi nào res được chuyển đi rồi thì mới không bị cướp .
    Mới có mấy ngày mà mình đã xây hầm cấp 8 rồi, bị cướp hoài, thề để 1 tháng khi đã mạnh rồi mới tạo lính chơi lại bọn chúng

1 tháng thì bị tụt lại quá nhiều rồi

mình giờ đang yếu. Không biết có chống đỡ nổi không nữa. Mà vào chợ mua bán thì tài nguyên mình vẫn còn mà. Mà mua cái gì khỏi bị cướp vậy.
    (¯`•.¸»-(¯`v´¯)-» ¸NgocDung0_0 »-(¯`v´¯)-»

lehoainam167 Guest

để ở chợ vẫn bị cướp, send đi rồi mới ko bị!

theo tớ là chưa có cái gì,dăm sáu chục dân mà bị bem nhiều quá thì xóa rồi lập làng mới,vẫn ở khu ấy nhưng xa xa cái lũ cũ này ra rồi thì dùng lời lẽ tao nhã ( chào bạn,tớ mới chơi,giúp đỡ nhé.... v..vv...) thế là ok!chờ ngày phục thù thôi

Trang 1/3 123 cuốicuối