Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Thắc mắt về lượng tài nguyên bị cướp trong hầm ngầm

Mặc định Thắc mắt về lượng tài nguyên bị cướp trong hầm ngầm

trog phần hướng dẩn có noi :Nếu bạn bị tấn công bởi một Teuton, hãy chắc chắn hầm ngầm của bạn chứa không nhiều hơn 2/3 thể tích thực. Vì Teuton có lợi thế có thể cướp đi 1/3 tài nguyên chứa trong hầm ngầm

1. có phải là nếu hầm ngầm chứa chưa đầy 2/3 thể tích thì khi bị Teuton tấn công mình sẽ mất 0 tài nguyên ?
    2. nếu hầm ngầm chứa hơn 2/3 thể tích nhưng nhỏ hơn 3/3 thể tích thì lượng tài nguyên bị cướp tính như thế nào ? VD : hầm ngầm cấp 10 đang chứ 900 sắt ( 2/3< 9/10 < 3/3 ).săt bị cướp là 1/3 x 900 = 300 hay ntn ?
    .... Hỏi đơn giản là : có phải bọn lính teuton chỉ chuôi xâu tối đa 1/3 hầm ngầm mà nó cướp ?
    hầm mình xâu 3 m,mình chứa tài nguyên lên 2m mình sẽ ko bị cướp bỏi lính teuton ?

ai biết tl nhe ! thanks

lấy máy tính ra mà tính
    Chợt nhận ra. . . .

bạn post 2 chủ đề giống nhau à? khéo lại đc ra đảo bi giờ :tungtung

Trích Nguyên văn bởi QM89690 Xem bài viết
    trog phần hướng dẩn có noi :Nếu bạn bị tấn công bởi một Teuton, hãy chắc chắn hầm ngầm của bạn chứa không nhiều hơn 2/3 thể tích thực. Vì Teuton có lợi thế có thể cướp đi 1/3 tài nguyên chứa trong hầm ngầm

1. có phải là nếu hầm ngầm chứa chưa đầy 2/3 thể tích thì khi bị Teuton tấn công mình sẽ mất 0 tài nguyên ?
    2. nếu hầm ngầm chứa hơn 2/3 thể tích nhưng nhỏ hơn 3/3 thể tích thì lượng tài nguyên bị cướp tính như thế nào ? VD : hầm ngầm cấp 10 đang chứ 900 sắt ( 2/3< 9/10 < 3/3 ).săt bị cướp là 1/3 x 900 = 300 hay ntn ?
    .... Hỏi đơn giản là : có phải bọn lính teuton chỉ chuôi xâu tối đa 1/3 hầm ngầm mà nó cướp ?
    hầm mình xâu 3 m,mình chứa tài nguyên lên 2m mình sẽ ko bị cướp bỏi lính teuton ?

ai biết tl nhe ! thanks
    Nếu hầm ngầm có sức chứa là 3k, thì Teu có thể cướp các loại tài nguyên có trong kho quá 2k.
    Đại khái là nếu lính raid nhiều thì sau khi bị cướp, trong kho của bạn mỗi loại còn tối đa 2k.

Cool

Trích Nguyên văn bởi QM89690 Xem bài viết

ai biết tl nhe ! thanks
    1. Nếu tài nguyên chưa đầy 2/3 thể tích hầm ngầm thì teu không cướp đc gì
    2. Bạn sẽ mất 900-2/3*1000 = 233
    Với teuton cướp bạn giữ đc 2/3 tổng số chứa của hầm ngầm, có 1 hầm max thì giữ đc 667 với teu và roman, đc 1333 với gauls
    Đời chỉ vui khi ba ngồi mâm sáu
    đời chỉ cáu khi sáu ngồi mâm ba

Vậy nếu như mình phòng thủ thắng thì sao cho bọn Teu còn 1 thằng thì có bị mất gì không ?????

bạn mất 60 tài nguyên

Trích Nguyên văn bởi XPRO97 Xem bài viết
    Vậy nếu như mình phòng thủ thắng thì sao cho bọn Teu còn 1 thằng thì có bị mất gì không ?????
    câu hỏi này không rõ ràng! có thể là một hình thức chém gió!
    Mr.Trung

Quân đội của Tueron đi theo tướng mới có thể cướp 20% trong hầm ngầm. Nếu tướng phe kia chết mà hầm ngầm bạn lớn hơn tài nguyên thì nó ko cướp được gì hết, ko có thương 20% tài nguyên cướp được nữa.

Acc
    None

Trích Nguyên văn bởi Mantis Xem bài viết
    Quân đội của Tueron đi theo tướng mới có thể cướp 20% trong hầm ngầm. Nếu tướng phe kia chết mà hầm ngầm bạn lớn hơn tài nguyên thì nó ko cướp được gì hết, ko có thương 20% tài nguyên cướp được nữa.
    Bạn đang nói về bản t4 rồi.
    Bản t3 thì teu có khả năng cướp được 30% sức chưa hầm ngầm.

Chủ đề giống nhau

1. Thắc mắt về lượng tài nguyên bị cướp trong hầm ngầm
    By QM89690 in forum Thắc mắc về tài nguyên
    Trả lời: 4
    Bài mới gửi: 26-10-2010, 08:19 PM
  2. ]kho bạc có pảo vệ tài nguyên như hầm ngầm duoc ko?
    By tinstyle in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 2
    Bài mới gửi: 22-09-2009, 09:24 PM
  3. Vì sao có hầm ngầm nhiều tài nguyên ít vẫn bị cướp ?
    By vietpv1602 in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 2
    Bài mới gửi: 05-07-2009, 09:09 AM