Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 18 của 18

Chủ đề: Lính bị tù

Dah bem nha no.vac cata dj dap bem lun
    dung noi toi choi troi chi la toi....rat vip thui
    :JFBQ00163070213B::JFBQ00163070213B:

mới có mấy hum. móc đâu ra cata...

Thế này nha:
    -Nếu số quân bạn ít hơn số hố bẫy-Bị bắt hết ko chừa 1 thằng kể cả tướng.
    -Nếu số quân bạn nhiều hơn số bẫy-Đầu tiên số quân bạn sẽ trám đầy số bẫy đã, còn lại sẽ quyết chiến với quân còn lại của Gual , nếu thắng thì số quân của bạn sẽ được giải thoát nhưng chỉ cứu được 3/4 thôi còn 1/4 là chết. 1/3 số bẫy sẽ được sửa chữa.
    Tấn công Gual tốt nhất là tộc Tueron đó bạn.

VD: Bạn có 400 quân, đối thủ có 400 hố bẫy- Bị bắt hết ko chừa 1 thằng.
    Bạn có 401 quân kèm theo tướng mà đối thủ có 400 bẫy - Bị bắt 400 quân, 1 thằng quân còn lại cùng tướng sẽ đánh nhau với số quân ở làng phe kia.( Thua chắc).
    Bạn có 900 quân, đối thủ có 400 hố bẫy, nếu bạn att thắng- QUân bị bắt là 400, số quân chết vì hố bẫy là 75, bên kia thichỉ còn 133 hố bẫy thôi.( hư 277 cái).

TƯớng là thằng luôn thoát được hố bẫy nếu mà số quân đông hơn số bẫy. Hố bãy rất có lợi vào 2-3 tháng đầu nhưng về sau nó vô dụng lắm. Sau dùng nhà chính cấp 10 phá hủy đi.

Bọn Gauls phòng ngự ghê thật

Acc
    None

Trích Nguyên văn bởi Mantis Xem bài viết
    Thế này nha:
    -Nếu số quân bạn ít hơn số hố bẫy-Bị bắt hết ko chừa 1 thằng kể cả tướng.
    -Nếu số quân bạn nhiều hơn số bẫy-Đầu tiên số quân bạn sẽ trám đầy số bẫy đã, còn lại sẽ quyết chiến với quân còn lại của Gual , nếu thắng thì số quân của bạn sẽ được giải thoát nhưng chỉ cứu được 3/4 thôi còn 1/4 là chết. 1/3 số bẫy sẽ được sửa chữa.
    Tấn công Gual tốt nhất là tộc Tueron đó bạn.

VD: Bạn có 400 quân, đối thủ có 400 hố bẫy- Bị bắt hết ko chừa 1 thằng.
    Bạn có 401 quân kèm theo tướng mà đối thủ có 400 bẫy - Bị bắt 400 quân, 1 thằng quân còn lại cùng tướng sẽ đánh nhau với số quân ở làng phe kia.( Thua chắc).
    Bạn có 900 quân, đối thủ có 400 hố bẫy, nếu bạn att thắng- QUân bị bắt là 400, số quân chết vì hố bẫy là 75, bên kia thichỉ còn 133 hố bẫy thôi.( hư 277 cái).

TƯớng là thằng luôn thoát được hố bẫy nếu mà số quân đông hơn số bẫy. Hố bãy rất có lợi vào 2-3 tháng đầu nhưng về sau nó vô dụng lắm. Sau dùng nhà chính cấp 10 phá hủy đi.
    Số lính nằm trong hố bẫy bị chết với bản t4, còn bản t3.6 thì về bình thường và đầy đủ trong trường hợp bạn tự giải thoát số lính của mình.
    Trường hợp: "anh ơi! em trót dại, anh tha cho em số lính đó để về với vợ con.." thì nếu trả về sẽ nguyên vẹn...
    Lính bị mắc hố bẫy thì chủ nhân của lính sẽ phải nuôi số đó.

Nếu nhà Gauls có 182 dân thì có thể tối đa có bao nhiêu cái bẫy vậy. Các bạn giúp mình gấp, mình cần để giải cứu tù binh. Không hiểu sao mình không mở topic mới được nữa

Trích Nguyên văn bởi vietnamforever Xem bài viết
    Nếu nhà Gauls có 182 dân thì có thể tối đa có bao nhiêu cái bẫy vậy. Các bạn giúp mình gấp, mình cần để giải cứu tù binh. Không hiểu sao mình không mở topic mới được nữa
    tùy vào lv hố bẫy thoi bạn à
    gauls 182 dân thường sẽ lên 200 hố bẫy là k0 ai dám vào
    Vì cuộc đời là những chuyến đi

vậy pm anh ý ''anh ơi anh thả mấy thằng lính còi của em ra đi, em chuẩn bị thằng khác tới thay rồi''
    thay đổi nội dung bởi: quendatten, 26-02-2016 lúc 08:20 PM

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12