Trang 1/2 12 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Cảm nhận của bạn sau khi chơi Travian 4.0

Mặc định Cảm nhận của bạn sau khi chơi Travian 4.0

Teuton thọt, đầu game gần như không thể cướp được j
    2 tộc kia chơi + def rất thoải mái
    Vì: Sự xuất hiện của con hero cho ở đầu game và item cage.

Trong 3 ngày bảo vệ, con hero của bạn đã có thể train lên lv1 (hoặc lv2 nếu gặp may được nhiều advent hard/item +exp) ---> 420 (hoặc 740) att/def
    Cage giúp bạn bắt thú rừng ở các ốc đảo về def (thú bắt về không thể đem đi tấn công), và bạn sẽ có những lợi thế:
    + 1 cage bắt 1 thú rừng bất kể mạnh yếu (chuột <-> voi). Làm advent trong 3 ngày giúp bạn có được khoảng 18 cage trở lên (đối với mình là 24) --> giúp bạn có 1 lượng khá def trong nhà.
    + Thú bắt về nuôi KHÔNG tốn lúa
    Do vậy, teuton gặp khó khăn rất nhiều trong việc raid kiếm cơm.

Về lính.
    Teuton --> Club
    Roman --> Praetorian
    Gaul ---> Phalanx
    Teuton không raid lúc đầu được đương nhiên club đành vứt ở nhà, club lại def thấp (thấp nhất trong travian) ---> Bị 2 tộc kia canh me mang hero snip úp sọt.
    Roman là trùm sim, tăng khả năng def đương nhiên giúp roman bớt sóng gió lúc đầu game.
    Gaul không phải bận tâm lên def j nhiều, hoặc thậm chí không cần def, chỉ cần lên hầm là đủ. ---> có thể rush thẳng lên TT mà vẫn đủ sức đè đầu những thằng teuton xung quanh (hoặc chí ít cũng không bị bắt nạt)

=> Vài ngày nữa ra server VN mình khuyên các bạn không nên chơi teuton, nhất là lúc đầu game

Mình lập ra topic này mong muốn được chia sẻ kinh nghiệm/cảm nhận của những bạn đã tham gia travian 4.0 (của các sever ngoại).
    Ai chơi rồi thì nói, yêu cầu không chém gió mồm nhé.

S4 gần tới, cảm ơn bác vì kinh nghiệm này.
    Thân.

mình đang chơi travian T4.0 ở ts7.travian.co.uk
    server mới bắt đầu dc 9 ngày, hiện các tay ở top raid đều là teu, tay cầm đầu kiếm đc 900k res, tay 10th kiếm đc 368k res. bọn này đều reg acc ngày 19. riêng mình reg sau 5 ngày.. mình vẫn áp dùng cách chơi teu khủng, kiếm đc 349k res. thiếu 20k vào top raid. đang cầm 500 clubs. trại level 8 đang bị ùn 500 clubs. ^^ tuy có bị hạn chế khi raid nhưng vẫn có những phương án để chơi bản T4 cho teu. mong các bạn tìm hiểu thêm. chúc vui. ^^. đang test thử để về s4 chơi
    thay đổi nội dung bởi: _Noone_, 26-02-2011 lúc 11:37 PM

Trích Nguyên văn bởi _Noone_ Xem bài viết
    mình đang chơi travian T4.0 ở ts7.travian.co.uk
    server mới bắt đầu dc 9 ngày, hiện các tay ở top raid đều là teu, tay cầm đầu kiếm đc 900k res, tay 10th kiếm đc 368k res. bọn này đều reg acc ngày 19. riêng mình reg sau 5 ngày.. mình vẫn áp dùng cách chơi teu khủng, kiếm đc 349k res. thiếu 20k vào top raid. đang cầm 500 clubs. trại level 8 đang bị ùn 500 clubs. ^^ tuy có bị hạn chế khi raid nhưng vẫn có những phương án để chơi bản T4 cho teu. mong các bạn tìm hiểu thêm. chúc vui. ^^. đang test thử để về s4 chơi
    Quả thật mình thấy chơi teu rất thọt. Ở 4.0 sau 9 ngày mà vẫn raid được 900k thì chỉ có thể là clone thôi

2 thằng kia biết bắt thú mang về nhà def k lẽ teutons k mang cage đi bắt thú về. clubs teutons còn càn được, chứ tt của gauls + lego hay EI của romans có dám càn nếu trong nhà teutons cũng có ít def sao =.=
    Victory - SHE

Vn2: Co-play Kim_sunrang
    Vnx1: Co-play BuonDoi
    Vnx3: Owl City

Trích Nguyên văn bởi PowerChaos Xem bài viết
    Quả thật mình thấy chơi teu rất thọt. Ở 4.0 sau 9 ngày mà vẫn raid được 900k thì chỉ có thể là clone thôi
    no. ko thể clone đc. mình làm quen đc 1 tay người russia, nói chuyện mãi cuối cùng hắn cũng cho vô thăm acc, hắn ở top raid mà. đảm bảo là ko clone, clone chỉ bắt đầu giữa game là hiệu quả thôi. đầu game ăn thua j. sáng nay dậy thấy mình vào đc top raid rồi. mình raid 3 ngày đc 400k res. bạn nghĩ mình clone ah. hjj. thằng kia raid 7 ngày + đốt vàng. 1M res là đương nhiên rùi.

2 tộc kia chơi + def rất thoải mái
    Vì: Sự xuất hiện của con hero cho ở đầu game và item cage.

Trong 3 ngày bảo vệ, con hero của bạn đã có thể train lên lv1 (hoặc lv2 nếu gặp may được nhiều advent hard/item +exp) ---> 420 (hoặc 740) att/def
    Cage giúp bạn bắt thú rừng ở các ốc đảo về def (thú bắt về không thể đem đi tấn công), và bạn sẽ có những lợi thế:
    + 1 cage bắt 1 thú rừng bất kể mạnh yếu (chuột <-> voi). Làm advent trong 3 ngày giúp bạn có được khoảng 18 cage trở lên (đối với mình là 24) --> giúp bạn có 1 lượng khá def trong nhà.
    + Thú bắt về nuôi KHÔNG tốn lúa
    Do vậy, teuton gặp khó khăn rất nhiều trong việc raid kiếm cơm.

Về lính.
    Teuton --> Club
    Roman --> Praetorian
    Gaul ---> Phalanx
    Teuton không raid lúc đầu được đương nhiên club đành vứt ở nhà, club lại def thấp (thấp nhất trong travian) ---> Bị 2 tộc kia canh me mang hero snip úp sọt.
    Roman là trùm sim, tăng khả năng def đương nhiên giúp roman bớt sóng gió lúc đầu game.
    Gaul không phải bận tâm lên def j nhiều, hoặc thậm chí không cần def, chỉ cần lên hầm là đủ. ---> có thể rush thẳng lên TT mà vẫn đủ sức đè đầu những thằng teuton xung quanh (hoặc chí ít cũng không bị bắt nạt)

=> Vài ngày nữa ra server VN mình khuyên các bạn không nên chơi teuton, nhất là lúc đầu game

Mình lập ra topic này mong muốn được chia sẻ kinh nghiệm/cảm nhận của những bạn đã tham gia travian 4.0 (của các sever ngoại).
    Ai chơi rồi thì nói, yêu cầu không chém gió mồm nhé.
    Xem lại thì thấy khá công bằng đó. Teu kg def được thì lấy thú về mà def. Vả lại, Teu nó thủ kg bằng Gls nhưng được cái là rẻ, mua nhanh =>> lấy số lượng bù lại chất lượng.

KHông phải rồi, S9.com mới mở toàn teutons top raid à nha.

Cage giúp bạn bắt thú rừng ở các ốc đảo về def (thú bắt về không thể đem đi tấn công)
    Làm sao mà bắt thú được vậy, mang tướng kèm lồng đi tấn công cướp bóc à? hay là vẫn mang lồng đi làm nhiệm vụ?
    Bác nào làm rồi chỉ giáo hộ với?

Trích Nguyên văn bởi hichic Xem bài viết
    Làm sao mà bắt thú được vậy, mang tướng kèm lồng đi tấn công cướp bóc à? hay là vẫn mang lồng đi làm nhiệm vụ?
    Bác nào làm rồi chỉ giáo hộ với?
    cho tướng mang lồng vào oasis là bắt đc thú. tướng ko mất máu. nhưng mấy con này mang về nhà thủ có vẻ bị yếu đi.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Thông tin về cập nhật mới nhất của Travian 10/4/2012
    By _Moon_ in forum Thay đổi & Sửa lỗi
    Trả lời: 1
    Bài mới gửi: 13-04-2012, 03:58 PM