Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Về chỉ số công - thủ của quân lính???

Gamer Guest

Mặc định Về chỉ số công - thủ của quân lính???

1) Trong phần giới thiệu tôi thấy có chỉ số công thủ của từng quân. Nhưng khi nâng cấp công- thủ trong thợ rèn hoặc lò luyện giáp lên cấp 1,2,3... thì không biết chỉ số được tăng lên bao nhiêu?
    Khi chơi bản thử nghiệm tôi bị 1 thằng kéo 150 lính chùy sang đánh, lần đầu chưa biết tôi phải chạy quân. Lần sau tôi để 280 lính chùy đã nâng cấp tấn công cấp 1, phòng thủ cấp 1, tường thành cấp 1, thế mà bị 150 thằng lính chùy kéo đến giết sạch không còn 1 mống. HUHU
    2)Có nâng cấp tốc độ đi của quân lính không???
    Kéo kính chùy sang đánh 1 làng thì không có thằng lính nào của nó ở nhà. Thế nhưng khi quân mình đang trở về thì nó kéo quân sang đánh mình. Và đến sau khi quân mình về nhà đúng ...1s làm mình không thể chạy kịp và bị nó giết hết. Nhưng ngạc nhiên là quân nó cũng tòan lính chùy giống mình. Như vậy vừa trở về và ra lệnh đánh trong vòng <1s????ai làm được thế nhỉ? Nâng cấp tốc độ chăng???

1) club chỉ số công 40/ thủ bộ 20
    nếu bạn đem đi đánh, chùy tấn công với chỉ số 40
    nếu bạn bị quân bộ đánh ở làng bạn, chùy tấn công với chỉ số 20

2) nó chạy quân sao cho quân về ngay sau đó 1s, và ngay đó gửi luôn sang nhà bạn, việc này hoàn toàn có thể làm được

Gamer Guest

1) Ý tôi hỏi là lính chùy công - thủ là 40-20 khi chưa nâng cấp. Nhưng đã nâng cấp công - thủ lên cấp 1 rồi thì công- thủ mới sẽ là bao nhiêu???
    2) Thán phục thiệt!

Trích Nguyên văn bởi Gamer Xem bài viết
    1) Ý tôi hỏi là lính chùy công - thủ là 40-20 khi chưa nâng cấp. Nhưng đã nâng cấp công - thủ lên cấp 1 rồi thì công- thủ mới sẽ là bao nhiêu???
    2) Thán phục thiệt!
    Chủ đề này có người hỏi rồi, lần sau trước khi hỏi nên xem sơ qua rồi hỏi nhé.
    Mỗi cấp tăng 1,5%. Nếu nâng giáp thì tăng thủ ( cả bộ binh lẫn kỵ binh) ,nếu nâng vũ khí thì tăng công.
    Sự đời như thể phù vân
    Cang qua cũng chỉ dăm ba tiếng cười

25 Nhiệm vụ Travian cho newbie
    Những khái niệm cơ bản
    Tổng quát về HERO
    Ốc đảo hoang - Thú hoang
    Những điều chưa biết về Tấn công - Phòng thủ
    Thông tin tộc Natar
    Thông tin cổ cổ vật