Trang 1/6 123 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 52

Chủ đề: STORE Sử ký ts2

Post STORE Sử ký ts2

vào những ngày đầu của thế giới ts2, khi thế giới ts2 còn đang trong thời kì hỗn khi mang, những vị tướng đầu tiên đặt chân lên mãnh đất ts2 đã khai hoang và xây dựng một đế chế hùng mạnh.
    vị anh hùng đầu tiên có thể nhắc đến là hoàng công đức, với sức mạnh quân sự vượt trội và mãnh đất tây nam mầu mỡ đã tạo nên một đế chế hùng mạnh.
    để cũng cố sức mạnh và tạo nên một đế chế hùng mạnh, vị tướng đó đã lập nên 1 lm EoS, nơi đây quy tụ đc nhiều vị tướng khác có cùng chí hướng và ước mơ chinh phục thế giới TS2. một đế chế hùng mạnh và những vị tướng tài ba.
    trong khi meta EoS đc thành lập, thì 1 thế lực khác đc hình thành, tuy không mạnh về số lượng nhưng họ lại là những vị tướng đầy kinh nghiệm và bản lĩnh, 1 thế lực mang tên NS
    khi meta NS thành lập, những vị tướng của NS đã tạo nên 1 thế lực cân bằng về quân sự trong thế giớ ts2, một thế lực đáng sợ làm ảnh hưởng đến ước mơ chinh phục thế thới ts2 của EoS. và khi nói đến NS, không thể ko nhắc tới nhà lãnh đạo tài ba, 1 nhà quân sự đích thật đó là sadorit và quân sư quạt mo doremon, người đã thống nhất toàn cõi tây bắc và tạo dưng nên cơ nghiệp NS sau này.
    chương I: xây dựng cơ đồ và khẳng định quyền lực
    tây nam có hoangcong duc, tây bắc lại có yeuanhhp
    để khẳng định vị thế của mình, các vị tướng đã dẫn quân chinh phạt toàn cõi TS2
    mở đầu là khu vực trung tâm, chiến tranh diễn ra liên miên
    ai cũng mún khảng đinh mình, ai cũng mún mở mang bờ cõi. chính vì vậy chiến tranh liên tục diễn ra

đáp trả lại hành động quân sự của đội bạn, mobill xua quân
    không ai nhường ai

chiến tranh nhanh chóng đc lan rộng ra khắp bờ cõi TS2,

chiến tranh dẫn đến bạo động, vì vậy, cần phải giải quyết sớm bạo động và thống nhất khu vực. các lm lớn nhỏ bắt đầu hình thành, trổi vượt hơn hết là EoS dưới sự dẫn dắt của nhà lãnh đạo trẻ hoangcongduc, và ng em hoangcongbich
    chương II. thời kì hoàng kim của EoS
    hoangcongduc nhanh chóng thiết lập meta EoS , thống nhất khu vực và tiến cử gaumeopro làm tướng off. với dòng máu anh hùng đc thừa kế của gia đình, gaumeo nhanh chóng chứng tỏ cho meta thấy anh sứng đáng với vị trí đc đề cử; những chiến thắng liên tiếp, meday tấn công cướp bóc thu về liên tục

khi EoS nắm quyênf cai trị toàn cõi tay nam, thì tây bắc vẫn chua thống nhất
    chính vì vậy, ngày 21/10/2012 nobitala kêu goi thành lập meta NS; thống nhất toàn cõi tây bắc
    mạc dù meta NS đc thành lập, nhưng sức mạnh quân sự vẫn do EoS nám giữ vì NS vẫn chưa thống nhất. nội bộ khu tây bắc vẫn còn nhiều bất đồng

để chấm dứt bạo động khu vực và nhanh chóng thiết lập hệ thống, ngày 22/12/2012, sadorit đã dặt viên gạch đầu tiên xây dựng nên đế chế NS
    tuy đế chế NS đc hình thành, EoS vẫn bá đâọ
    cổ vật xuất hiện, chiếc xe dầu tiên đc hoàng công đc( snow) chiếm giữ

bên kia chiến tuyến NS cũng nắm đc cổ vật đầu tiên

..... cứ như vậy, 2 bên chia nhau nắ cổ vật
    chuong III: EoS lấn lướt, NS đợi thời cơ
    sau khi cổ vật xuất hiện, tương of gau mèo liên tục hành quân, làm cho anh em NS phải khổ sở. tuy vậy, NS vẫn nhịn để chờ thời cơ
    plan hòan hảo đàu tiên sau cổ vật là chiến dịch cướ tay

không chỉ chiến tháng trên mặt trận tấn công, anh em EoS còn tháng trrn mặt trận phòng thủ

tinh thần của Éo càng lê cao khi gaumeo và mr.onlylove def thành công tại nhà línhuphuj

đáp trải lại plan của NS, snow 1 mình thổi tung cap hoabattu

khi EOS liên tụp giành thắng lọi trên chiến trường off và deff, thì sadorit nhận ra cần phải làm gì đó để củng cố lại tinh thần cho anh em NS; vì vậy, 1 plan ddc đặt ra.
    lần này là đánh vào trung tâm đầu não của EoS, đó là cap snow và chip main cuat tướng def mr.onlylove
    plan thành công, đã phần nào làm tinh thần EoS trùng xuống
    thừa thắng xông lên, sadorit tiếp rục xua quân, mục tiêu lần này là main của gaumeo
    lại thêm 1 plan hoàn hảo

mất main cộng với plan đáp trả thất bại, gaumeo chán nản bỏ chơi

chận chiến kết thúc mà ko đánh bay đc mại sory, gaumeo đổ lỗi cho snow đi paln wa dỡ
    sích mích xả ra, snow dell acc
    ngay lúc này, sadorit lại giáng thêm 1 đòn chí mạng vào main của gaumeo

chán nãn và thất vọng, gấu meo bỏ game....
    chương IV: thời kỳ hoàng kim của NS
    dưới sự dẫn dắt của sadorit; meta NS ngày càng lớn mạnh,đánh đâu tháng đó, def dâu đc đó, đạc biệt là def tại main sory

def thành công, khí thế NS cang ngút trời
    cũng trong chính giai đoạn này, anh e EoS nghi kị lần nhau, ko ai tin ai
    ko chịu đc áp lực, ONIZUKA, mr.onlylove dell acc để bảo vệ sự trong sáng và trung thành với EoS
    cộng với sự phá hoại của spy EoS gần như tan rã
    chương V; câu chiện của spy
    xuất phát từ tinh thần hiệp nghĩa, spy cấp cao đã phá hoại 1 ài acc thên chốt của EoS để tạo nên thế cân bàng cho NS
    đốt vàn atutunglam, chuyển cap và chia nhr of ra đốt
    đỉnh cao của sự việc này là spy def giúp NS, giúp cho NS tiêu diệt đc hơn 400k off của EoS

dây là thất bại lớn nhất nhưng lại là thành công nhất của spy
    EoS ko còn ng dẫn dát, các acc lớn dell accc, chỉ còn lại một vài anh em nhiệt huyết
    trong đó có linhsuphu, mytom, chimsau, cautacuatu, makay, rezzebon, vv....
    cần pahir thết lập lại EoS nếu không ts2 sẽ sớm kết thúc, EoS sẽ đi vào quên lãng
    chương VI; tái thiết lại EoS
    ko như snow, tạo dưng 1 EoS bá đạo, mytom lại xây dừn lại EoS trên nề tảng của sự đoàn kết, EoS dần quay lại chiến trường, nhưng NS lúc này quá mạnh. vì vậy, cần phải có 1 kế hoạch, 1 đường lối phù hợp trong thời kì mới
    1 quyết định đc đưa rra; anh em tập chung cho 1 ww duy nhất
    chuong VII: giai đoạn xậy WW
    mạc dù bị lấn lướt về quân số, EoS vẫn kiên trì xây WW, và liên tục bị NS bắn phá
    ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    với chiến thuật cũ, sadorit xua quân đánh vào đầu não của EoS để làm giảm nhuệ khí của EoS
    plan thành công nưng cái giá phải trả quá đắt

..........................................
    trại gà của sadorit vẫn là vô đối cho đến giai đoạn này
    WW gà băn băng về đích
    dúng lúc đó, 1 con off mua đc từ NS đã xuất quân

đúng lúc đâu sôi lửa bỏng như thế này , lẽ ra NS cầ đoàn kết thì nội bộ lại lũng cũng
    NS-AH tuyên bố 1 lối đi riêng nhưng vẫn mang tên NS, điều này tpaj điều kiện cho EoS ko phải 1 chống chọi lại 3
    WW EoS băng băng về đích, dù gạp vài cản trở

nhưng cúi cùng Éo vân win
    .................................................. ........
    đây là một ciến thắng may mắn cho EoS
    nếu nội bộ NS ko bất đồng thì EoS ko thể win đc
    thay đổi nội dung bởi: ♥Alpenliebe♥, 25-07-2013 lúc 08:41 PM
    chơi lại để tìm gặp em bông xinh ngày nào

Temmmmmmmmmmmmm !!!!! Tớ chưa đọc kỹ nên xin chưa bình luận!!!!!!!!!

đọc xong mất 20p làm kỳ công quá nha

quá dài ... tui là người k đọc hết bài của chủ thớt.
    gác kiếm ...và quá sợ hãi P..h

đã xem hết...
    cộng điểm :D hehe
    Tại hạ rất ít khi chém gió....nhưng mỗi lần chém gió...

....

Tại hạ đều mở mồm

Hjx. K có tên mình. Bác này ghét mình hay sao ý. Plan cuối cùng cũng k nhắc đến...
    Legend of Porasitus - Tình yêu, thù hận và quyền lực

http://www.facebook.com/hieu.ken.750

hay. công phu. +++++

có theo dõi ts2 sơ sơ, có vẻ tóm tắt ko đầy đủ

Trích Nguyên văn bởi HieuKen™ Xem bài viết
    Hjx. K có tên mình. Bác này ghét mình hay sao ý. Plan cuối cùng cũng k nhắc đến...
    dài quá rồi, nhắc đến mi sợ ko đủ chỗ
    hay để ta viết riêng 1 pài về mi
    chơi lại để tìm gặp em bông xinh ngày nào

Bài viết có hệ thống, nhưng còn thiếu nhiều mốc cơ bản, phần nhiều chỉ thấy những cuộc tấn công của NS!!! Đang đợi Sử ký của EoS ra lò!!!!
    thay đổi nội dung bởi: caygaynho, 12-07-2013 lúc 01:10 PM

Trang 1/6 123 ... cuốicuối