Trang 1/10 123 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 99

Chủ đề: Chơi Travian trên di động - ko cần cài đặt chương trình gì phiền phức hết !

share087 Guest

Thumbs down Chơi Travian trên di động - ko cần cài đặt chương trình gì phiền phức hết !

Hôm nay tớ vừa đọc bài của Meohenmiao về vụ chơi trên di động.
    Phức tạp, phức tạp!
    Thật ra thi chẳng cần phải như thế mới chơi được đâu.
    Chúng ta đều nghe giang hồ nói là Travian chơi trên trình duyệt web đúng ko? ==> cái này nghĩa là bất cứ trình duyệt nào duyệt web dc thì có thể chơi Travian dc.
    Bây giờ ta nói đến điện thoại, tất cả những cái bạn cần là 1 điện thoại có thể :
    1- Kết nối GPRS
    2- Chạy ứng dụng Java ( cái này cho phép bạn cài trình duyệt web Opera mini)
    2 điều kiện này thì hầu như điện thoại nào cũng có rồi, giống như cái 3110c cùi bắp mà tớ đang dùng để chơi Travian nè :P
    Tiến hành:
    Bước 1: Cài đặt GPRS (cái này chắc anh em biết hết rồi, nếu ko thì seach trên web nhen ^ ^)
    Bước 2: Vào mạng , vào địa chỉ của Travian.
    Bước 3 : Cứ thế mà chơi thôi.
    **** Nếu bạn nào thích giao diện giống y chang trên máy tính , ko khác tí nào thì có thể cài Operamini cho điện thoại, sau đó dùng Operamini vào web để chơi !
    Đơn giản thế thôi, tớ xài 3110c chơi ầm ầm . Hehe.

Ah quên, còn vụ cước phí GPRS nữa chứ . Tớ xài Viettel , đăng ký gói 10k/1 tháng , Tiền online coi như ko tốn là mấy, nói cách khác là chẳng đáng vào đâu. Hồi chưa chơi Travian thì dùng để chat Yahu , online 24/24 chi phí cũng không đáng kể !
    Have Fun ! ^ ^
    thay đổi nội dung bởi: share087, 26-06-2009 lúc 07:29 PM Lý do: Bổ sung

trinhhai161 Guest

Mặc định nói dóc vừa thôi!

vào đc 1tí mà nó trừ ngấu trừ nghiến àh

share087 Guest

Thật đấy, duyệt web trên di động chẳng tốn mấy đâu. Cậu thử dùng sim viettel thử đi biết liền àh . Để chế độ image thấp thấp thôi. Duyệt 1 trang web hết hình như là 19 - 25 vnd gì đó.

xài opera mini,tắt hình ảnh

sài opera mini thì bỏ chế độ xem hình ảnh!chỉ khi nào cần thiết thì mới bật chế độ này ( nâng cấp công trình chẳng hạn) sẽ đỡ tốn dung lượng hơn
    còn nếu bạn sài gold (tài khoản plus ) thì khỏi cần để tải hình ảnh!bạn vào phần hồ sơ,có phần link nhanh tới các địa chỉ web của bạn,bạn để = các công trình bạn cần nâng cấp là ok!khi vào điện thoại chỉ việc click các dòng chữ!....
    good day!^^

ChuDu Guest

Tui xài con 7610 supernova có thấy gì đâu, tạo lính, gửi quân, nâng cấp đủ cả

nghiatran Guest

Hi ca nhà,

Minh đang sài con 6300 ,mih su dụng chương trình oppera mini để đang nhập thi ok.
    Nhưng khi mình muốn vào chợ để trao đổi tài nguyên hoặc sx lính thi ko dc?
    cứ hiện ra tường thành ko ah
    Bạn nào biết lý do mách giúp mình với....

RioLeowan Guest

tại vì chợ của bạn sát gần tường thành >_< khi mà bạn bị chuyển đến tường thành thì bạn thử click tiếp trung tâm làng ---> click lại chợ xem? thường thì hay gặp tình trang này :
    -khi đang ở tổng quát làng, bấm vào trung tâm hoặc các mỏ thì chỉ hiện tiều phu ( đối với làng 6 lúa ) hoặc ruộng lúa ( với các làng 15 lúa và 9 lúa ).Nếu bạn mún nâng cấp mỏ thì chịu... còn nếu mún vào trung tâm làng thì khi bạn bichuyển vào tiều phu thì bấm tiếp trung tâm làng ( vào gián tiếp )
    -còn nếu gặp trường hợp như bạn thì phải vào gián tiếp ( lặp lại @_@ )
    -ngay cả đọc thư cũng bị vậy
    operamini tắt hình ảnh vẫn nâng cấp lính - đi chợ như thường :D

ko bít con W230 có chơi dc ko nhẻy?

hiện nay mobifone hay gặp lỗi free gprs cho sim hết tiền...chơi sướng luôn

Trang 1/10 123 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Chơi travian trên di động
    By alone in forum Nhà chính
    Trả lời: 162
    Bài mới gửi: 25-09-2010, 11:19 AM
  2. Travian trên di động
    By white_ball2300 in forum Các công cụ hỗ trợ Travian