Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 25 của 25

Chủ đề: Có cách nào biết được bên tấn công ?

Smile

Trích Nguyên văn bởi tphan19 Xem bài viết
    Cho mình hỏi, khi mình bị tấn công, vào binh trường thì chỉ thấy còn bao nhiêu giờ nữa là đến làng mình, còn số quân họ mang theo bao nhiêu thì không thể hiện. Có cách nào biết được địch mang bao nhiêu quan qua đánh ta ko? để ta tính xem có nên chống lại hay bỏ chạy.
    1.thử xem người ta có bao nhiêu dân để xem lên võ đài hay chưa?
    2. Xem giờ, có khoảng cách 2 làng chia ra xem quân đi hết bao nhiêu thời gian để có thể biết chủng loại quân tấn công? ( Muốn biết chính xác loại quân thì phải có cổ vật mắt) để xem có chạy hay không?
    3. Xem những lần tấn công trc của họ thế nào? Nếu att lần đầu thì xem làng của họ, acc bình thường thì mainoff đặt tại thủ đô, acc pro thì không biết đc. Xem họ tấn công bao nhiêu đợt, khoảng cách giữa các đợt..
    4. Cho quân do thám khẩn cấp qua bên đó, so sánh với lần trc đó ( Cái này phải cẩn thận vì có acc trước qua nhà mình do thám khi bị fake: Lần 1 thấy có 3k CN + 4 k KB + 100 cata, lần 2 thấy 2k giáo + 2.5 k thị vệ, tưởng là mình chỉ có vậy quân nên chuẩn bị 15k def. Mình thu off về kể cả đi raid lẫn đi gửi rồi att cho làng đó teo luôn.
    Đời chỉ vui khi ba ngồi mâm sáu
    đời chỉ cáu khi sáu ngồi mâm ba

cho hỏi: mình là tộc roman khi chiếm làng của tộc gaul hay teuton thì tộc đó thành tộc roman hay mình có thêm 1 tộc mới za?

Trích Nguyên văn bởi lysun Xem bài viết
    cho hỏi: mình là tộc roman khi chiếm làng của tộc gaul hay teuton thì tộc đó thành tộc roman hay mình có thêm 1 tộc mới za?
    Nó trở thành tộc Roman đó bạn! Những công trình đặc trưng của tộc khác sẽ bị hủy.

để chống lại hay bỏ chạy ah! hi. dzạy thi có nhiều cách hơn.
    1) còn muốn biết quân số. chỉ có thể trực tiếp hỏi hắn, hoặc dùng spy, rất khó khăn và hiệu quả không lớn lắm
    2) có thể tính toán xem với time địch đến gòm những lính gì. có vác cata không=> mục tiêu của địch là gì.
    nếu mục tiêu chỉ là cướp bóc. mình nghĩ bạn nên hoà bình là tốt: chơi vườn không nhà trống. ko cho địch vác đc cái gì về.
    nếu địch cata: mà deff e là ko chống nổi. thì hãy cẩn thận chèn cata. đốt đám cata của địch.

điều quan trọng khi bạn không biết gì: thì hãy nhờ nguoi bạn tin tưởng và có nhiều kinh nghiệm trong travian nhận xét giúp.
    vài lời cùng bạn

còn ta thì dùng 1 acc scout chuyên nghiệp :)) cho 2 đạo scout đi cách nhau chừng 5p rồi so sánh sự thay đổi lượng lúa mà suy ra ;)) cách này chỉ hiệu quả với main là làng thường thui, còn tại cap thì hên sui :D

Trang 3/3 ĐầuĐầu 123

Chủ đề giống nhau

1. Các bác cho em hỏi sao bên S4 chỉ gửi đc 5 đạo quân
    By K2D11987 in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 2
    Bài mới gửi: 16-02-2010, 09:24 PM
  2. cho hỏi bác nào biết nhiệm vụ 23 cho minh biết nhé ?
    By thanhthao072009 in forum Thắc mắc trong game
    Trả lời: 5
    Bài mới gửi: 11-12-2009, 09:05 AM