Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 16 của 16

Chủ đề: [HOT] Mong SMH và Admin giải thích dùm về luật travian

Trích Nguyên văn bởi whisky Xem bài viết
    Chơi chung 1 máy tính hoặc cùng 1 IP, sis cho nhau sẽ có 1 số ràng buộc nhất định. Ví dụ như ko cướp được của nhau nhiều, ko chief đc nhau, ko chuyển tài nguyên cho nhau đc. Lúc tiến hành cướp hay chief sẽ có thông báo đến giới hạn. Và lúc đó có nghĩa là MH chuẩn bị sờ gáy bạn

Luật là thế thôi, nhưng ko ai cố tình gây khó khăn cho bạn nếu bạn ko chơi bẩn cả. Cái này từ kinh nghiệm của mình mà ra. Và cũng có nhiều cách lách luật mà rất nhiều ng ở đây biết nhưng ko muốn và ko thể nói ra.

Chuyện 1 người có nhiều máy và chơi nhiều IP nhiều tài khoản thì mình nghĩ họ xứng đáng với công sức + thời gian + tiền bạc mà họ bỏ ra. T từng chơi 1 lúc 5 quán net, 1 quán 2 nghìn 1 ngày và tận hưởng cảm giác

Từ xưa đến nay, khi đã bị MH sờ gáy thì bạn phải nghĩ đến việc mình làm gì sai và xin xỏ thôi, vì càng cãi phạt càng nặng, và MH có bằng chứng từ tool của họ chứ chẳng rảnh việc mà bắt sai đâu.
    Cái mình muốn nói ở đây là giả sử trường hợp MH là người chơi thì MH sẽ xử như thế nào ? Chắc công nhận luôn là 3 người cùng chung chứ khóa gì nữa. Vì thế theo mình nghĩ nên bỏ cái luật dùng chung máy tính đi là hợp lý. Cái luật đó vớ va vớ vẩn . Ai đồng ý thì vote cho mình mau lớn cái
    Như vậy sẽ ko bao h phải cãi nhau nào là 3 thằng cùng chơi một máy tính. Hay anh em cùng cơ quan xài IP chung. Mà theo mình được biết thì 2 máy tính khác nhau. Bắt cùng mạng wifi cũng bị cho là phạm luật . Như vậy 1 quán nét, 1 quán cafe hay 1 cơ quan cũng chỉ có 1 người chơi thôi. Vì thế mình thấy nó không hợp lý

Trích Nguyên văn bởi mohat Xem bài viết
    luật đưa ra thì theo lý của nhà game thì phải đúng thôi, gamer đã vi phạm luật thì phải chấp nhận cấm cãi càng cãi thì phải cho ăn hình phạt càng nặng, vì như vậy là chơi game yếu kém đã cho cơ hội lách luật thì cứ lách mà chơi còn ý kiến ý cò cái gì, còn không thì cứ 1 tài khoản mà chơi đi mấy gamer, ta thường chơi cả chục tài khoản chả thấy em MH nào bắt được ta vi phạm luật cả. nói chung là khoản fake ip thì mấy em MH đến admin đều bó tay thì phải
    Fake IP thì bây h ai mà chả biết. Vấn đề ở chỗ mình muốn MH làm đúng luật nhưng phải thấu tình đạt lý. Chỉ rõ vi phạm của người chơi dựa vào những chứng cớ xác thực. Ngay cả mình khi nói chuyện với MH cũng phải có đường link kèm theo chứ nói xuông ai tin . Mà theo mình được biết thì MH bây h toàn copy nội dung có sẵn rồi trả lời người chơi. Có những câu trả lời sẽ ko khớp với câu hỏi. Như vậy là xúc phạm người chơi. MH thì cũng là người. tuổi tác thế nào thì ko biết nhưng hành xử cũng phái đúng chuẩn mực . Chứ toàn copy câu trả lời rồi trả lời người chơi nó lố bịch quá

5 chữ cho topic này: NGU MÀ TỎ RA NGUY HIỂM

mới đọc thì thấy có vẻ rất hiểu biết và hàn lâm, đọc kĩ thì mọt sách, không thực tế và không có tư duy đầu óc.

1. đã chơi thì chấp nhận luật, lách được thì tốt
    2. game là ảo, sao k dành thời gian mà khiếu nại những cái thực tế mà đi khiếu nại cái ảo làm gì
    3. người chơi giảm không phải do luật game mà là số lượng người chơi thích travian chỉ có nhiêu đó không nhiều hơn, bằng chứng là giờ vào game tất cả đều biết nhau, số lượng giảm là những người chán rồi nghỉ, số còn lại cố bám mà giết thời gian. đơn giản chỉ là sở thích, vì cho dù có thế nào thì số còn lại vẫn tiếp tục chơi, vẫn nạp gold, thỉnh thoảng máu me 1 tí, rồi vẫn ăn nhậu, thế thôi.
    4. trên đời không có gì là hoàn hảo, thế mới có cái này cái kia, người giàu người nghèo, travian thì người thắng người thua, cứ server nào bên nào thắng là bên đó giỏi bên đó vui, k có gì bàn cãi, cãi cũng chỉ đổ cho số phận đời đen bạc.

nói chung là chơi đi và đừng bàn cãi chuyện tào lao. travian game và luật nâng cấp thế này là good lắm rồi.
    thay đổi nội dung bởi: lovegirlxinh, 11-06-2015 lúc 09:55 PM

Trích Nguyên văn bởi lovegirlxinh Xem bài viết
    5 chữ cho topic này: NGU MÀ TỎ RA NGUY HIỂM

mới đọc thì thấy có vẻ rất hiểu biết và hàn lâm, đọc kĩ thì mọt sách, không thực tế và không có tư duy đầu óc.

1. đã chơi thì chấp nhận luật, lách được thì tốt
    2. game là ảo, sao k dành thời gian mà khiếu nại những cái thực tế mà đi khiếu nại cái ảo làm gì
    3. người chơi giảm không phải do luật game mà là số lượng người chơi thích travian chỉ có nhiêu đó không nhiều hơn, bằng chứng là giờ vào game tất cả đều biết nhau, số lượng giảm là những người chán rồi nghỉ, số còn lại cố bám mà giết thời gian. đơn giản chỉ là sở thích, vì cho dù có thế nào thì số còn lại vẫn tiếp tục chơi, vẫn nạp gold, thỉnh thoảng máu me 1 tí, rồi vẫn ăn nhậu, thế thôi.
    4. trên đời không có gì là hoàn hảo, thế mới có cái này cái kia, người giàu người nghèo, travian thì người thắng người thua, cứ server nào bên nào thắng là bên đó giỏi bên đó vui, k có gì bàn cãi, cãi cũng chỉ đổ cho số phận đời đen bạc.

nói chung là chơi đi và đừng bàn cãi chuyện tào lao. travian game và luật nâng cấp thế này là good lắm rồi.
    ông này....: Ngủm rồi mà còn tỏ ra Ngu hiểm nè

luật ra rồi thì mình phải chấp nhận thôi. Nhưng mình chẳng thích cái kiểu xử lý của MH.
    1. Thắc mắc đối với MH không được đưa ra cộng đồng mà phải đối thoại song phương, mình sao chống lại quan được.
    2. Mình vi phạm luật game chứ không phải vi phạm pháp luật, đâu ra cái kiểu bắt nhầm hơn bỏ sót. Khóa tài khoản mà không đưa ra lý do còn kêu khai báo thành khẩn.
    3. Khi MH bắt, mình kêu đưa ra bằng chứng thì MH lại cho khai báo thành khẩn đi nếu không bị phạt nặng hơn, ok bị phạt nặng.....ngồi chờ cuối cùng => TH bắt đúng: nói kiểu cho có được vài chữ. TH bắt sai: xin lỗi nhé thế là hết chuyện. Bắt đúng hay bắt sai gì cũng chờ tin nhắn cả ngày, mình biết MH cũng là người có công việc riêng, đây là làm thêm vì vui thôi nên không trả lời ngay được nên cũng chẳng mong việc trả lời tin nhắn được cải thiệt. Mình chỉ mong MH khóa acc thì gửi tin nhắn cho mình cái lý do. khi mình hỏi tại sao không gửi tin nhắn khóa acc kèm theo lý do và hình thức xử phạt luôn thì MH viện đủ lý do nào là spam tn trong LM, nào là không có chỗ để gửi, mình xin thẳng nhém không thiếu cách để gửi ( các bạn gửi các tin khuyến mãi, hay tin nhắn của moon thì được) chẳng qua các bạn không thích thôi, mình muốn các bạn gửi như vậy để xử lý nhanh chóng và có bằng chứng thuyết phục tránh cái kiểu khóa nhầm xong xin lỗi hết chuyện.
    ra đường sợ nhất là bị chó cắn......chơi game cũng sợ nhất là bị chó cắn....

bạn chickensieu này nói cũng đúng đấy.
    mình bị khóa tài khoản, lý do: nhiều tài khoản. Ngơ ngác không hiểu gì và làm theo hướng dẫn là nhắn tin cho MH. 3 ngày sau bạn ấy trả lời: Nếu bạn còn cố tình vi phạm thì mình sẽ không giải quyết trường hợp của bạn.
    Tiep tục ngơ ngác viết mail cho admin, bạn ấy lại trả lời: mình đồng tình với cách xử lý của multihunter.
    Vậy là sao? ít ra thì cũng lên trả lời tin nhắn 1 cách đàng hoàng chứ.
    Vi phạm thì có thể do chủ tài khoản vi phạm, do coplay vi phạm, do sitter vi phạm.... Nhưng khi phạt thì phải chỉ rõ là vi phạm khi nào? vi phạm lỗi gì. ....... như thế thì mới gọi là công khai và minh bạch được.
    Trung Quốc chỉ muốn đối thoại song phương vì họ biết là như thế thì họ luôn thắng.
    Đồng ý với ý kiến của bạn lovegirlxinh, còn đam mê muốn giết thời gian thì còn để mấy bạn này tùy nghi xử lý, hỏi tịa sao mà người chơi travian ngày càng ít.
    MH thì cũng là con người, không thể luôn đúng, đã là con người thì có lúc sai, có lúc để tình cảm chi phối mà đưa ra quyết định nghiêng về tình cảm (vì dụ: ủng hộ 1 phe trong travian lên luôn soi bên còn lại, không có lỗi thì cũng khóa tạm vài ngày rồi mở acc và xin lỗi....). Quang trọng là khi biết sai hoặc không đúng hoàn toàn thì phải biết nhận lỗi.
    Đừng phủi trách nhiệm bằng cách quanh co hoặc im lặng là vàng

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12