Trang 7/29 ĐầuĐầu ... 5678917 ... cuốicuối
Hiện kết quả từ 61 tới 70 của 287

Chủ đề: Hỏi đáp về cổ vật

Trích Nguyên văn bởi little.m141 Xem bài viết
    Cổ vật có thể chuyển wa chuyển lại như kon tướng ko?
    Kho bạc ko thể xây ở thủ đô à ?
    Bạn phải hủy Kho Bạc và dùng tướng để cướp cổ vật từ làng này qua làng khác (cho dù các làng thuộc về cùng một tài khoản).

Kho bạc được phép xây dựng ở thủ đô trong phiên bản 3.5 hiện tại

Trích Nguyên văn bởi kkt557 Xem bài viết
    Cổ vật xuất hiện mà Natar lại giữ cổ vật có nghĩa là Natar cũng sẽ xuât hiện vào ngày 6 tháng 8 à
    Làng của Natar sẽ xuất hiện nhưng các làng này sẽ giống như các làng bình thường và không thể được dùng để xây dựng Kỳ Quan

bit1004 Guest

cho em hoi lam sao co the tim duoc co vat a?

Trích Nguyên văn bởi bit1004 Xem bài viết
    cho em hoi lam sao co the tim duoc co vat a?

Xây kho bạc, trong đó sẽ cho biết thông tin cổ vật ở đâu.
    Mọi góp ý vui lòng gởi về địa chỉ: huy@travianteam.com

Dạ vậy đợt nài natar ra lun hay sao ạ!

Trích Nguyên văn bởi little.m141 Xem bài viết
    Dạ vậy đợt nài natar ra lun hay sao ạ!

Uhm. Sẽ xuất hiện làng natar và cổ vật ở trong làng đó.

peterdragonpro Guest

Làm ơn cho em hỏi cổ vật xuất hiện trên bản đồ ở từng vĩ độ và mỗi cổ vật sẽ có mỗi biểu tượng ko? Cò tộc Natras tộc đó chỉ phòng thủ cổ vật hay là nó đánh mình luôn?? Nếu sau 24 giờ cổ vật hết tác dụng thì coi như bỏ rác phải ko? Cổ vật sau khi bị chiếm khỏi Natras thì còn gi7ũ sức phòng thủ ko?
    ( Em hỏi xong rồi, trả lời từ từ thôi, đừng ngốn)

mủaung Guest

Lực lượng phòng thủ ở mỗi làng chứa cổ vật là khác nhau cho mỗi loại cổ vật bằng bạc,vàng và đồng đúng không ạ.Cổ vật bằng đồng nhiều nhất vậy chắc là thủ ít nhất?Với tình hình quân đội ở S1 chắc cũng chưa chiếm được cổ vật bây giờ được mà vài tháng nữa mới chiếm nổi đúng không ạ!Trong làng chứa cổ vật chỉ có kiến trúc hầm ngầm và không nên conquer đúng không à!

Wink

Trích Nguyên văn bởi peterdragonpro Xem bài viết
    Làm ơn cho em hỏi cổ vật xuất hiện trên bản đồ ở từng vĩ độ và mỗi cổ vật sẽ có mỗi biểu tượng ko? Cò tộc Natras tộc đó chỉ phòng thủ cổ vật hay là nó đánh mình luôn?? Nếu sau 24 giờ cổ vật hết tác dụng thì coi như bỏ rác phải ko? Cổ vật sau khi bị chiếm khỏi Natras thì còn gi7ũ sức phòng thủ ko?
    ( Em hỏi xong rồi, trả lời từ từ thôi, đừng ngốn)
    Cổ vật sẽ xuất hiện ở những làng của natar và giống như một làng bình thường.
    Làng của natar với cổ vật bình thường chỉ phòng thủ.
    Cổ vật sau khi bị chiếm 24h mới phát huy tác dụng chứ không phải hết tác dụng
    Cổ vật vốn dĩ không có sức phòng thủ, chỉ có làng natar mới có sức phòng thủ mà thôi.

Trích Nguyên văn bởi mủaung Xem bài viết
    Lực lượng phòng thủ ở mỗi làng chứa cổ vật là khác nhau cho mỗi loại cổ vật bằng bạc,vàng và đồng đúng không ạ.Cổ vật bằng đồng nhiều nhất vậy chắc là thủ ít nhất?Với tình hình quân đội ở S1 chắc cũng chưa chiếm được cổ vật bây giờ được mà vài tháng nữa mới chiếm nổi đúng không ạ!Trong làng chứa cổ vật chỉ có kiến trúc hầm ngầm và không nên conquer đúng không à!
    Sẽ hay hơn nếu các bạn đem lính đi do thám xem các làng chứa cổ vật có bao nhiêu lính . Sau đó các bạn có thể tính toán cho phù hợp. Nhưng thường nếu có cổ vật người chơi sẽ đem canon qua chiếm mà không scout trước . Ở s1 người chơi chiếm được hay không thì mình không biết được, điều này tùy thuộc vào nhiều nhân tố khác nhau như: số lượng lính, kế hoạch của mỗi người chơi hoặc của liên minh, liên bang,...
    Làng chứa cổ vật có kiến trúc như thế nào thì chờ người chơi khám phá ra mới thú vị. Và làng chứa cổ vật hoàn toàn có thể conquer được.

Thế này thì hơi khó nhỉ?
    Vì làng có mạnh thì chỉ chơi công hoặc thủ >_<
    Nếu mà dùng làng công đi cướp rồi mang thủ sang thủ làng có cổ vật thì nó chỉ cần cho feke vào làng có cổ vật rồi cho tan tác những làng kia thì cũng mệt
    Cái này đúng là tiến thoái lưỡng nan nhỉ?
    Cướp đc thì 24 ngày sau mới kick hoạt.Có khi chưa kích hoạt đã bị oánh cho tan xác rồi ấy chứ

Trang 7/29 ĐầuĐầu ... 5678917 ... cuốicuối