Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 cuốicuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 30

Chủ đề: Travian Tournament: Storytelling Contest - Hãy chia sẻ câu chuyện của bạn

Acc
    TNHK

chưa có câu chuyện đặc sắc nào để đọc!
    có lẽ các bạn ý có quá ít trải nghiệm và niềm đam mê đv travian.
    ta đang chờ một người đăng bài! ai đó hãy nhanh tay lên nhé! để ta còn viết lên câu chuyện của mình!
    Chỉ là Huyền Thoại Trong Em!

Vậy là thấm thoát cũng gần được 5 năm, kể từ lần đầu tiên mình biết đến trò chơi Travian. Chính game travian đã gắn liền với cuộc đời sinh viên của mình.
    Nhớ khi đó, có lẽ là cuối thu năm 2011, mình từ vùng quê nghèo Nam Định chân ướt chân ráo lên Hà Nội để nhập học 1 trường đại học cũng khá là hot thời đó, Bách Khoa Hà Nội đó ( Về sau phần địa chỉ trong game mình cũng ghi là HUST)... Hồi đó, một thằng bé nông thôn lần đầu tiên xa nhà, sống một cuộc sống tự lập, nói là tự lập nhưng vẫn là trợ cấp đều mỗi tháng do bố mẹ gửi lên, thật lạ lẫm và có một cái gì đó rất thu hút mình. Sau những giờ học mình lại đạp xe đi chơi quanh đường phố Hà nội tận đến tối mới về. Điều này đã lọt đến tai phụ huynh, và đương nhiên là những cuộc gọi điện thoại trách móc, nhắc nhở, và cả những lời động viên học hành. Rồi một ngày đẹp trời, khi mình đạp xe qua nhà đứa bạn cấp 3 chơi, đồng thời còn là chị mình, hôm đó ông anh lại có ở nhà, và rồi những lời mà phụ huynh nhắc nhở hôm trước lại được lặp lại...chả lẽ lại bỏ về :(, rồi ông anh mình cũng tâm lý, giới thiệu cho mình một game chiến thuật nhằm mục đích để mình ở nhà chơi... Nó chính là cái trò Travian đầy mê hoặc này.
    Nhớ những ngày đầu chơi travian, mình được giới thiệu làm quen với một anh leader một team TheGods(Cái này mình không nhớ rõ) tại Ts7, hồi đó có tên lấy tên là Mars thì phải, mình cũng chả nhớ rõ, nhưng có 1 cái tên nick yahoo mà mình đặc biệt ấn tượng là sieuquay_z. Mình được ông anh này hướng dẫn rất tỉ mỉ. Tuy nhiên, với người mới chơi, có rất nhiều cái không hiểu, và tất nhiên những gì anh hướng dẫn cho mình, mình chỉ làm theo được một chút... Sau đó thấy anh em trong LM viết thư ally với nhau là server Ts2 mới mở, và rủ nhau qua đó chơi, ông anh ý cũng kêu mình qua Ts2 chơi cùng. Mới chơi tất cả đều là gà, hồi đó mình kiểu như đứa trẻ bập bẹ tập đi, chơi tầm 2 tháng không lên được làng 2, và tất nhiên, những dòng chat đầy tính trách móc của anh tuôn ra như suối... mình chỉ biết gửi cái icon , mình gửi đến chục cái. Lúc đó còn tính bỏ game. Xong anh đó xin lỗi vì nóng quá, rồi anh giới thiệu cho mình một người bạn. Chính ông bạn này đã rủ mình qua server quốc tế chơi, mục tiêu của hắn là chơi lấy giải thưởng ipad của game. :D. Hồi đó có 2 server quốc tế là tx2.travian.com(comx2) và ty2.travian.com(comy2) , mình chọn cái comy2.
    Và rồi mình, một con gà thực sự của làng game Travian bước ra chiến trường thế giới để tranh tài ( nghe oai ghê). Với mục tiêu do người bạn đặt ra. Mình reg acc đúng khu hắn đề nghị, và chọn tộc Roman (Tộc mà người ta khuyên người mới chơi nên chọn, trước đó ở ts7 và ts2 mình chơi gauls do anh mình lập hộ). Rồi các cuộc chiến đẫm máu diễn ra.
    Đúng như cái bài viết hướng dẫn dành cho người mới chơi Roman viết, và hướng dẫn của anh bạn tận tình này, mình phát triển các mỏ tài nguyên và công trình cần thiết, rồi cũng lên được làng 2 (4-4-4-6) cách nhà 3 ô, sau đó tiến hành sinh Cata và những con Ram đầu tiên, cũng bắt đầu đi đánh đấm hàng xóm.
    Lần đầu thì mang chục con lê dương qua đánh, đợi có báo cáo thấy chết 6-7 con, lúc đó cáu lắm, mang mỗi con tướng qua chém hết, rồi con tướng bị chết, mình đánh liều mang hết chỗ lính còn lại cùng với mấy con lính mới sinh ra qua đánh, rồi cũng được mang chiến lợi phẩm về. Trên đà hưng phấn, mình cứ vậy mang lính qua raid đến không còn tí vác được gì về nữa thì thôi. Vài giờ sau, hắn gửi tin nhắn cho mình tại sao lại đánh hắn, kêu hàng xóm với nhau thì phải giúp đỡ nhau phát triển chứ, mình cũng trả lời xin lỗi các kiểu, còn ngớ ngẩn gửi res trả lại hắn... tối đến nghĩ sao lại qua đánh hắn tiếp, đánh mãi chả thấy thu được gì, mình chạy sang do thám, thì ra là hắn xây hầm ngầm, vậy các đoàn cata bắt đầu diễu hành với cự li 1 ô... Cuộc chiến 1 chiều diễn ra không ngừng cho đến một ngày đẹp trời, có 1 tên trong liên minh hắn gửi tin nhắn đến cho mình, chả nhớ là hắn viết gì nữa, rồi khi màn đêm buông xuống, những chú chim chìm vào giấc ngủ, có lẽ giờ này hắn mới hành động. Sáng hôm sau mình dậy vào acc thấy chả còn gì nữa... lính tướng trai tráng đi đâu hết cả rồi, mở báo cáo ra mới biết đêm qua bị hắn đánh tời bời... Rồi mình chat ally gửi đến liên mình, thì mọi người kêu mua gold club mà chạy lính... nhưng mà gold đào đâu ra bây giờ, mua gold = visa thì làm sao mà mua nổi, xong có một người kêu mình dùng link kiếm vàng để reg acc, mở làng 2 là có thêm 50gold, thoải mái xài... Mình cũng nghe và làm theo, rồi hàng loạt các acc ở server tx3.travian.com ts1->ts9.travian.com được ra đời, vừa có gold xài, vừa có thêm kinh nghiệm chiến đấu... cứ thế kiếm 50gold mình lại del đi và reg 1 loạt các acc mới.
    Theo hướng dẫn của bài viết và mọi người trong liên minh, mình lên làng 3 15c thưởng lúa 100%, ở -196/10 ( cái này mình vẫn còn nhớ luôn :D) Tại đây, do là khu còn người chơi mới reg acc lên phát triển khá ổn định, và mình bắt đầu xây dựng một đế chế mới của riêng mình với nguồn tài nguyên chính được bơm từ 2 làng ở trung tâm lên...

Ps: Các diễn biến tiếp xin hồi sau bổ sung thêm, em mỏi tay quá rồi nên tạm viết thế này để lưu bài đã :D
    范玉广

邓 玉

Tôi và anh quen nhau qua travain tình cờ và đầy kỷ niệm :)
    Tôi và anh vốn chẳng quen biết nhau cũng chẳng ngờ rằng có thể quen một người anh qua những trò chơi trên mạng! Nhưng ...!
    Sau 2 năm bỏ travian vì lao đầu học cấp 3 cuối cùng tôi cũng được trở lại với chiếc pc quen thuộc sau khi bước vào cổng trường bách khoa :)
    Em máy tính ý đây 13523662_829550067177942_1019552949_o.jpg đỗ đại học rồi thì xõa thôi lần mò vào lập ắc travian thì làng một lại ngay gần anh ý chẳng biết ông trời xui khiến thế nào lại cho ta gặp nhau anh nhỉ :) Sau những lần cà khịa, bem nhau + chém gió, lộng ngôn cuối cùng cũng biết được thông tin về anh Học cùng trường, cùng quê và hơn thế nữa anh ấy lớn tuổi hơn mình . Thấm thoát đã gần 3 năm quen nhau dù giờ đây không được thường xuyên gặp anh nữa nhưng anh vẫn mãi là người bạn, người thầy của mình :)) anh ơi anh có biết em đang viết về anh không. he he sẽ có cơ số người nhận nhầm
    Tài không đợi tuổi

Hay quá, tiếp tục đi nào các bạn ơi :)

Acc
    TNHK

có dc viết nhiều bài không R.B???
    Trích Nguyên văn bởi R.B Xem bài viết
    Hay quá, tiếp tục đi nào các bạn ơi :)

Chỉ là Huyền Thoại Trong Em!

Để nói về travian thì ai cũng có những kỉ niệm đầu làm newbie. Em cũng vậy Kỉ niệm làm newbie của em xuất phát từ việc tìm game trên internet khi em học lớp em. Tức là cách đây 7 năm rồi. Em phải thề, em xin thề rằng mình cực kì thích phim dã sử, các thể loại game chiến tranh, chiến thuật trong đó có AOE hay Total War. Và Travian cũng vậy. Lúc đấy, khi phải điền email em còn không biết email là cái củ cải gì Mãi sau hỏi anh trai em (Lúc đó học lớp 8) thì mới biết điền 1 cái email với tên anhchangdeptrai_98@yahoo.com.vn. Hồi của em thịnh hành dùng yahoo lắm, nên em cũng lập 1 cái chat chit với bạn bè. Bây giờ nghĩ lại mà thấy ngô nghê ghê Sự nghiệp cầm quân Travian của em nó trẻ trâu lắm các bác ạ. Hồi đó e với anh trai em cũng đăng kí để chơi bản speed 3x đầu tiên. Chính a ấy là người dạy em chơi travian. Từ việc xây nhà, cho tới làm nhiệm vụ, đẻ quân, sim def, sim pop. Lúc đó em có chơi cùng meta SHEA huyền thoại. Khi mà nói chuyện với ae trong game em phải nói dối rằng mình 17 ti khoông bị chê trẻ con 11 tuổi chơi travian. Sau rồi em quen và biết đến liên minh BigBaBol (Của Bão Táp), biết đến rất nhiều thứ khác. Đặc biệt là khi em làm nhiệm vụ được 1 con chuột (ở bản T3.6), anh trai em bảo người ta đang tiếp viện cho mình kìa. Tính mơ mộng viển vông của em nổi lên, cứ ao ước sẽ được tặng cả 1 đoàn quân đông như quân Nguyên. Nào ngờ, khi có report tiếp viện mới biết đó chỉ là 1 con chuột. Dần dần hết 72h tân thủ, em bị đánh bởi 1 acc có tên SmileSmile. Em vẫn nhớ như in những kỉ niệm của mình khi e xây dựng quân đội ở một trại lính lever 5, lúc đó e xin hết lê dương,sau rồi cho đi cướp, đánh đấm các thứ =))) kỉ niệm vui lắm các bác ạ Sau sever speed đó, e lại đăng kí thêm 1 nick ở s2 chơi cho Aulac, 1 nick ở s3 và 1 nick ở x5. Chính thức là x5 em quen với tập đoàn khủng bố SHEA. Từ a Cường meodien, a Hải Thesun, a Doanh bodie cùng rất nhiều ae khác. Em còn nhớ chứ, lúc em chơi x5 là e lớp 8. Đến những ngôn ngữ hay dùng như report em lại viết thành repost. Ngôn ngữ sim off, sim deff, raid hay canon, hammer em không biết là gì luôn. Vẫn ngây thơ trong sáng vô số tội. Trải qua nhiều round hơn, khi cập bến s6 classic, đầu game em có đứng ra thành lập meta Unit và bị HOM cho ăn hành. Sau rồi em bỏ acc và không chơi nữa. Từ sever đó em quen anh Tình acc vinhphuc ở chỗ em. Sau sever s6, em về s1 và quen biết a Linh TT. Lại chơi nửa chừng đc 2,3 tuần. Em quay lại speed, và đây chính là lúc em nổi dậy. Em chọn acc ở Đông Bắc, lúc đó là round bản T3.6 cuối cùng, em biết tới ATULA, biết đến Bão Táp cùng nhiều anh em pro khác. Round này là round em đã quen a Linh Charmander, a langtuthanhman (Cao Man), a pham luong và rất nhiều anh em khác. Đặc biệt là sự ngây thơ tin tưởng lão congtudatinh - spy của Bão Táp nằm trong liên minh. Rồi cả tên copconnhinhanh, macodon, mourinho ... Sau bản T3.6 em sang s4 chơi và quen a khong minh, gặp ngay meta UIS hùng mạnh của a Minh, Trùm Sò.. Em có kết hợp vs bên Nom của a Liên, a Phương kun. =)) Hồi đó em nghịch chơi vui lắm. Mãi tới TT2015 em mới chơi trở lại và kết hợp cùng vs a Lập và a Linh tạo ra team Tho Dan đánh địch Thổ từ năm ngoái. Bây giờ chơi tiếp 1 round vòng loại nữa, tạo ra mối quan hệ vs nhiều ae không chỉ trong game mà còn cả ở ngoài đời. Em thật vui, vì ngoài cuộc sống đời thực còn có 1 nơi chốn để về, đó chính là mái nhà Travian
    Suốt đời coplay :(

Ở S6 classic thì chỉ có 2 meta thôi. Là SKY và HOT.
    SKY-BK khi đó mình lập là đầu não của SKY.(Vì mình học BK mà trùng hợp sao AE tâm sự ở trên cũng học BK nhiều nhỉ)
    Từng nắm lead SKY sau khi nghỉ thì Serious với anhtungtulam tiếp quản lại SKY và xây WW QuyVuong win round đó.
    Cuối game quay lại chăm acc và cũng tành tành top 10 pop.Đơn giản vì sever còn rất ít người chơi.
    Round đó rất khâm phục anh TranTuanPhuong từ 1 nhánh của HOT đã tách meta và xây ww với QuyVuong thì thấy sever ko cân bằng và HOT quá mạnh.
    Mấy năm gần đây ko thấy TranTuanPhuong chơi lại nên chắc đả nghỉ rồi nhỉ?
    Mắt Đồng Finals

Trích Nguyên văn bởi Jakiro_No.1 Xem bài viết
    SKY-BK khi đó mình lập là đầu não của SKY.(Vì mình học BK mà trùng hợp sao AE tâm sự ở trên cũng học BK nhiều nhỉ)
    Từng nắm lead SKY sau khi nghỉ thì Serious với anhtungtulam tiếp quản lại SKY và xây WW QuyVuong win round đó.
    Cuối game quay lại chăm acc và cũng tành tành top 10 pop.Đơn giản vì sever còn rất ít người chơi.
    Round đó rất khâm phục anh TranTuanPhuong từ 1 nhánh của HOT đã tách meta và xây ww với QuyVuong thì thấy sever ko cân bằng và HOT quá mạnh.
    à đúng rồi HOT k phải HOM @@
    còn cả PEXINHLIONKING, tên gì bên DBKN nữa a nhỉ?
    Suốt đời coplay :(

Acc
    THIEN MINH

Trích Nguyên văn bởi pekiller Xem bài viết
    Tôi và anh quen nhau qua travain tình cờ và đầy kỷ niệm :)
    Tôi và anh vốn chẳng quen biết nhau cũng chẳng ngờ rằng có thể quen một người anh qua những trò chơi trên mạng! Nhưng ...!
    Sau 2 năm bỏ travian vì lao đầu học cấp 3 cuối cùng tôi cũng được trở lại với chiếc pc quen thuộc sau khi bước vào cổng trường bách khoa :)
    Em máy tính ý đây 13523662_829550067177942_1019552949_o.jpg đỗ đại học rồi thì xõa thôi lần mò vào lập ắc travian thì làng một lại ngay gần anh ý chẳng biết ông trời xui khiến thế nào lại cho ta gặp nhau anh nhỉ :) Sau những lần cà khịa, bem nhau + chém gió, lộng ngôn cuối cùng cũng biết được thông tin về anh Học cùng trường, cùng quê và hơn thế nữa anh ấy lớn tuổi hơn mình . Thấm thoát đã gần 3 năm quen nhau dù giờ đây không được thường xuyên gặp anh nữa nhưng anh vẫn mãi là người bạn, người thầy của mình :)) anh ơi anh có biết em đang viết về anh không. he he sẽ có cơ số người nhận nhầm
    Thằng Long xấu zai vãi chứ giề
    Tay chém huyền thoại

Acc
    THIEN MINH

Trích Nguyên văn bởi Jakiro_No.1 Xem bài viết
    Ta cũng BK đây này
    Tay chém huyền thoại

Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 cuốicuối