Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: FAQ -Đọc trước khi hỏi

Question FAQ -Đọc trước khi hỏi

Những câu hỏi thường gặp nhất khi chơi Travian. Hãy đọc hết trước khi muốn hỏi một vấn đề gì.

Các câu hỏi đã có trong FAQ sẽ không được trả lời và xem như một bài spam.

Chúc các bạn vui vẻ
    Thân
    thay đổi nội dung bởi: GiaCatLuong, 23-03-2009 lúc 10:02 AM
    Sự đời như thể phù vân
    Cang qua cũng chỉ dăm ba tiếng cười

25 Nhiệm vụ Travian cho newbie
    Những khái niệm cơ bản
    Tổng quát về HERO
    Ốc đảo hoang - Thú hoang
    Những điều chưa biết về Tấn công - Phòng thủ
    Thông tin tộc Natar
    Thông tin cổ cổ vật

Những câu hỏi thông thường khi mới chơi

Làm thế nào để tôi xây dựng Binh Trường?

Binh Trường và Tường thành chỉ có thể xây trong những vị trí nhất định. Binh Trường nằm ngay trong trung tâm của làng, phía bên tay phải của bãi cỏ.

Làm thế nào để tôi tìm liên minh?

Để tìm kiếm liên minh, bạn cần phải có Đại Sứ Quán cấp 3. Để có thể tham gia vào liên minh, bạn chỉ cần Đại Sứ Quán cấp 1 và một lời mời từ liên minh đó.

Làm thế nào để tôi thay đổi tên làng?

Nhấp chuột vào Thống Kê (hình tròn màu xanh), nhấp chuột vào Tên của bạn sau đó vào Sửa Hồ Sơ. Tại tên của làng bạn có thể nhập tên mới.

Làm thế nào để tôi huấn luyện quân?

Bạn cần ít nhất Binh Trường cấp 1 và Nhà Chính cấp 3. Sau đó bạn có thể dựng Nhà Lính và huấn luyện quân bộ binh trong đó.

Làm thế nào để tôi phòng thủ?

Khi nào trong làng của bạn có quân lính ( lính của bạn hoặc lính tiếp viện) , chúng sẽ tự động cố thủ cho làng của bạn

Làm thế nào tôi có được dân số cao hơn?

Mỗi kiến trúc sẽ tăng dân số của làng lên một số dân nhất định. Bao nhiêu dân cư mới sẽ được sinh ra khi nâng cấp, xây kiến trúc mới sẽ được hiển thị ngay bên cạnh biểu tượng dùng lúa .

Giúp tôi, sản lượng lúa của tôi cứ thâm hụt dần dần!

Tại sản lượng (ví dụ. 10), sản lượng lúa trừ đi phí tổn của dân và lính sẽ cho ra tổng sản lượng hiện tại. Số liệu này hiện ở góc trên bên phải.ví dụ 5/15.

Tại sao lính của tôi cướp được ít tài nguyên?

Có 2 lí do ở đây. Mỗi loại lính chỉ có thể mang được số lượng tài nguyên nhất định và mục tiêu của bạn có thể có Hầm Ngầm cất giấu bớt tài nguyên khi bạn tấn công.Vì vậy lính của bạn không thể tìm được

Làm thế nào để tôi tìm và xâm chiếm làng khác?

Bạn cần 3 Dân Khai Hoang để tìm làng mới, để xâm chiếm làng khác bạn cần có Nguyên Lão hoặc Thủ Lĩnh. Thêm nữa bạn cần phải có đủ điểm văn hóa.

Tôi có thể bị chiếm làng?

Mỗi làng có thể bị phá hủy đến 0 dân cư. Nó sẽ bị biến mất nếu làng đó là làng phụ của bạn. Thủ Đô không bao giờ bị xâm chiếm. Nhưng nó có thể bị phá hủy.

Câu hỏi thêm?

Nếu có thắc mắc vui lòng đặt câu hỏi.
    thay đổi nội dung bởi: GiaCatLuong, 23-03-2009 lúc 10:04 AM
    Sự đời như thể phù vân

Những khái niệm cơ bản
    Tổng quát về HERO
    Ốc đảo hoang - Thú hoang
    Thông tin tộc Natar
    Thông tin cổ cổ vật

Trích Nguyên văn bởi walkalone
    Mình muốn hỏi 1 chút về cách chuyển thủ đô. trước mình đã chơi, xây nhầm thủ đô ở làng 1, bây giờ muốn chuyển sang làng khác phải làm thế nào. Mình đã phá cung điện ở làng1 đi,xây lâu đài lên cấp 20,không có thợ xây đá ở làng1 nhưng làng 2 đã xây cung điện lên cấp 10,mà vẫn không xây được thợ xây đá( nhà chính 2 làng đều 20). Ai chuyển thành công rồi chỉ bảo với, không spam nha
    Click vào Cung Điện và sẽ nhìn thấy tùy chọn: chuyển làng này thành thủ đô của bạn. Chuyển thủ đô xong rồi xây Thợ xây đá.

Trích Nguyên văn bởi Anothorsis
    Mình có 5 ruộng lúa cấp 1, 1 ruộng cấp 2, trong Travian plus mình có +25% sản lượng lúa. Vậy tại sao khi xem tổng quát thông số khai thác tài nguyên sản lượng khai thác lúa của mình chỉ có 4 mỗi giờ. Admin, mod, mem nào có thể giải đáp giúp mình là vì sao kô. Mình càm đoan kô vi phạm nội quy, quy định của Travian. Tks!
    5 ruộng lúa cấp 1 sản xuất được : 5x5 = 25
    1 ruộng lúa cấp 2 sx được 1x9 =9
    ==> Tổng sản lượng lúa chưa plus là 25+9 = 34
    SL khi plus 25% = 34+ 34/4 = 42 hoặc 43 ( không nhớ rõ)

Nhưng sl của bạn chỉ có 4/giờ. ===> Làng bạn có dân số 38 ( 39 )
    Lúa giảm là do dân ăn.Nếu có lính thì lượng lúa giảm = dân số + lính

Trích Nguyên văn bởi ngoc_romans
    Ne'u ba^y jo` mi`nh su dung chu'c nang " dung chung ma'y ti'nh " thi` 2 acc co' dc su dung chung 1 pass ko?
    Đó là quyền của bạn, luật chơi không quy định về vấn đề đặt pass như thế nào.

Trích Nguyên văn bởi casablanca
    Cho hỏi về tác dụng khi nâng cấp các loại nhà.
    VD như nâng cấp Binh trường thì có tác dụng gì ?
    Và các loại nhà khác nữa. Có bài tổng hợp toàn bộ là ngon nhất.
    Mỗi loại nhà điều có tác dụng riêng, không thể nói chung hết vào đây được, bạn cứ chịu khó tìm hiểu từ từ sẽ rõ. Nếu có thời gian tôi sẽ viết 1 bài.(Binh trường thì vui lòng xem thêm tại đây )

Trích Nguyên văn bởi hanguyen
    cái plus ý mà, tớ không hiểu cho lắm, khi tớ kích hoạt +25% gỗ là nó chỉ tăng 25% trên tổng số gỗ ngay lúc tớ kích hoạt thôi ah? Tớ click mở rộng nữa thì nó có dòng chữ "Vẫn còn 5.9 ngày cho đến 11:52" là seo thía? Lượng rộng lượng trả lời dùm tớ nhé!
    Rất đơn giản mỗi lần kích hoạt bạn sẽ được tăng 25% thổng lượng sản xuất gỗ cho tài khoản của bạn troing vòng 7 ngày. Nếu có nhiều làng thì mỗi làng đều được tăng 25%.
    Vidu: hiện tại bạn có: 4 Tiều phu lv2, bình thường sản lượng là 9x4=36, có 25% thì sl là 36+36/4= 45.
    Tương tự cho các loại khác.

Vẫn còn 5.9 ngày tức là bạn đã kích hoạt 25% gỗ được hơn 1 ngày, mỗi lần kích hoạt có giá trị 7 ngày. Nếu bạn nhấn mở rộng lần nữa bạn sẽ mất 5 Vàng đồng thời plus 25% gỗ của bạn được thêm 7 ngày nữa cộng dồn vào.

Trích Nguyên văn bởi fobalo
    Em khối dân, nhưng chả thấy thằng lính nào, dân số của em 62.

Các bác cho em hỏi em cần làm thế nào để có lính, em cứ xây lung tung nhưng chả thấy nhà lính đâu mà xây. :((

Và tối qua em bị "em" hàng xóm sang cướp, mất vàng, lúa, gỗ :((

Đau sót, nhưng vẫn muốn xây dựng thêm. Giúp em với. Các mỏ của em lên cấp 3 rồi, nhà chính cấp 4, lâu đài, tường thành,...đủ cả rồi, chỉ chưa có trại lính :(( Làm sao có lính đc các anh chị ơi.
    Vui lòng xem lại câu hỏi Làm sao để tôi luyện quân ở đầu Topic

Trích Nguyên văn bởi kyt
    Muốn tạo Liên Minh thì cần những gì và phải là thế nào hở các bác ?
    Vui lòng xem lại câu hỏi Làm thế nào để tôi tìm liên minh ở đầu topic
    Sự đời như thể phù vân

Những khái niệm cơ bản
    Tổng quát về HERO
    Ốc đảo hoang - Thú hoang
    Thông tin tộc Natar
    Thông tin cổ cổ vật