Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: [Hướng dẫn] Dùng để trả lời cho người mới chơi

Mặc định [Hướng dẫn] Dùng để trả lời cho người mới chơi

[Gởi tin cho MH]Cách phản ánh tin nhắn phạm luật

Chào các bạn,

Chúng tôi nhận được nhiều email phản ánh việc người chơi khác viết tin nhắn không hợp lệ theo luật travian. Tuy nhiên, các bạn lại không gởi đường dẫn để chúng tôi kiểm tra tin nhắn gây cản trở cho việc chúng tôi muốn giúp đỡ các bạn.

Sau đây là sơ bộ cách các bạn gởi thư phản ánh về tin nhắn trong game:

+ Khi gởi email hay tin nhắn phản ánh về việc này vui lòng copy đường dẫn đến tin nhắn.

+Cách lấy đường dẫn tin nhắn:

Bước 1: Đăng nhập vào trò chơi.

Bước 2:
    Click vào tin nhắn

Bước 3:
    Chọn tin nhắn mà bạn muốn phản ánh lên MH, click vào đó.
    Ví dụ: tôi cho rằng tin nhắn: "Tin nhắn từ Hiền Giả" của Support là vi phạm, tôi click vào đó.

Bước 4: Bạn copy đường dẫn như trên và gởi cho MH.
    Hình trên đường dẫn là :http://speed.travian.com.vn/nachrichten.php?id=1441353

Chúc các bạn thành công.
    thay đổi nội dung bởi: GeoTech, 12-12-2009 lúc 04:00 AM
    Mọi góp ý vui lòng gởi về địa chỉ: huy@travianteam.com

Mặc định [Cơ bản]Cách gởi lính cơ bản, hay gặp cho người mới chơi

Nhiều bạn không biết làm thế nào để tấn công làng khác. Mình sẽ viết bài này để hướng dẫn các bạn những cách tấn công cơ bản nhất.

A. Những điều kiện cần:

Bạn cần có :

+quân lính :

+binh trường

=>cho một cuộc tấn công.

Lính bạn có thể mua ở:
    + trại lính , chuồng ngựa ,... (về sau các bạn đã nắm rõ trò chơi nên chỉ cần giới thiệu những công trình có thể xuất hiện đầu tiên trong trò chơi).

+Bạn chỉ có thể tấn công đối phương nếu họ đã hết thời gian bảo vệ và không bị khóa tài khoản.

B. Cách gởi lính đến nơi khác:

a) Để gởi lính đến làng khác bạn cần có ít nhất 1 tên lính :
    + , , , , , , ,,,....
    +,,,,,,,,.
    ...

b) Bạn cần có binh trường: sau đây là cách xây binh trường:

Hãy vào trong trung tâm làng bằng cách click biểu tượng mà chúng tôi đánh số 2 màu đỏ.

Bạn thấy vùng đất chữ C ngược chúng tôi tô đỏ chứ, hãy click vào đó và click vào chữ :xây dựng công trình .

Sau khi bạn đã có lính và binh trường thì hãy theo một trong các cách dưới đây để gởi lính:

Bước 1:

Cách 1.Vào binh trường, click vào chữ gửi lính:

Cách 2: Click vào bản đồ ( ô có chữ số 3 màu đỏ)

Sau đó chọn một làng nào đó trên bản đồ hoặc ốc đảo (ốc đảo bỏ hoang thì bạn chỉ có thể tấn công cướp bóc): (những ô vuông có màu đỏ ,xanh lợt hoặc các ốc đảo bỏ hoang như : ,, , , , ,,, ). Ví dụ bạn chon một làng nào đó:

Hãy click vào chữ gởi lính.

Bước 2:. Điền thông tin vào bảng sau:

Trong đó:

1,2 :Các ô trống hình chữ nhật là nơi để bạn điền vào số quân bạn muốn đem đi gởi. Những ô nào màu xanh như ô được khoanh tròn số 1 là bạn có lính , còn xạm đen như ô số 2 là không có lính.

Nếu bạn điều nhiều hơn số lính bạn có vào đó thì khi nhấn nút OK, số lính gởi đi của loại lính đó là tối đa số lính bạn đang có.

3: Đây là phương thức gởi lính của bạn:

• Tiếp viện: đem lính của mình đi giúp làng khác phòng thủ, đôi khi đi ăn lúa nhờ,...
    • Tấn công bình thường: chủ yếu để tiêu diệt lính kẻ thù
    • Tấn công cướp bóc: chủ yếu để cướp bóc lương thực

4: Điền tên làng bạn muốn tấn công vào . Nếu bạn làm cách 2 thì không cần điền vào nữa.

5: Nếu đã điền ở số 4: rồi thì bước này không cần điền, tuy nhiên tên làng có thể trùng nhau nên tốt nhất nên điền tọa độ ở ô số 5. Nếu bạn làm cách 2 thì không cần điền vào nữa.

Bước 3:
    click OK và xác nhận bằng nút OK lần nữa để gởi lính.
    thay đổi nội dung bởi: GeoTech, 12-12-2009 lúc 04:01 AM

Những đặc điểm của Travian Plus

• Chờ đợi xây dựng :

Vòng đợi sẽ giúp bạn giao cho kiến trúc sư kiến trúc tiếp theo để mở rộng, nâng cấp. Sau khi kết thúc nhiệm vụ đầu tiên, họ sẽ nghỉ 60 giây, sau đó sẽ tiếp tục nhiệm vụ kế tiếp.
    Bản đồ lớn hơn Bạn có thể phóng to bản đồ để nhìn rõ hơn. Thay vì 7x7 ô, bạn có thể có bản đồ 13x13 ô vuông. Những liên minh với minh bạn hoặc đồng minh với bạn (NAP) sẽ được hiển thị với màu sắc đặc biệt.

• Chức năng lưu trữ cho báo cáo và tin nhắn: Báo cáo và tin nhắn quan trọng có thể lưu trữ lại và xem lại vào lúc khác. Thêm nữa bạn có thể chọn nhiều tin nhắn hoặc báo cáo và lưu trũ hoặc có thể xóa chúng cùng một lúc.

Chức năng sắp xếp cho báo cáo và tin nhắn Bằng cách nhấp chuột vào nút Gửi trong bảng, bạn có thể đổi lại cách sắp xếp báo cáo và tin nhắn. Nếu bạn nhận được nhiều tin nhắn trong ngày và cần tìm tin nhắn cũ, bạn có thể làm việc đó rất nhanh với chức năng này. Bạn cũng có thể sử dụng trong phần lưu trữ.
    Chức năng sắp xếp cho Chợ Để có thể sử dụng Chợ một cách hiệu quả, bạn có thể lọc các đề nghị theo lượng tài nguyên nhất định. Thêm nữa, bạn có thể sử dụng kiểu lọc theo tỉ lệ để nhìn các đề nghị 1:1
    • Tự động hoàn thành : Bằng cách sử dụng chức năng tự động hoàn thành, bạn có thể dễ dàng viết tên đầy đủ của làng chỉ với một vài con số. Phụ thuộc vào thiết lập của bạn, bạn có thể sử dụng chức năng này để kết hợp cho làng của bạn, làng của liên minh hoặc làng xung quanh.

• Bộ lọc báo cáo Cảm ơn bộ lọc báo cáo đã lọc ra những báo cáo mà bạn không mong muốn. Phụ thuộc vào thiết lập của mình, bạn có thể tắt chức năng báo cáo giao dịch giữa các làng.

• Định nghĩa lại liên kết trực tiếp Bạn có thể ghé thăm những trang bạn muốn chỉ với 1 cú nhấp chuột. Chỉ cần tạo liên kết đến địch bạn mong muốn và bạn có thể chuyển ngay vào liên minh của mình, đến Trại Lính hoặc đến Chợ.

• Thống kê đồ họa Những thống kê này cho bạn thấy được tiến trình phát triển của tài khoản của bạn. ví dụ: xếp hạng, sức mạnh quân sự, dân số.

• Tổng quát trung tâm làng Bất cứ ai cai trị nhiều làng cùng một lúc đều có thể bỏ lỡ những sự việc đang diễn ra xung quanh: quân đội tôi huấn luyện ở đâu, công nhân có đang làm việc không hoặc đang nghỉ ngơi, tôi có bị mất tài nguyên bởi vì nhà kho của tôi quá bé? Chỉ cần nhìn vào phần tổng quát trung tâm làng và bạn sẽ có thể kiểm tra tất cả làng của bạn cùng một lúc. Nếu bạn sở hữu nhiều hơn 1 làng, bạn có thể đến phần đó bằng cách nhấp chuột vào "Làng" ngay phía trên danh sách làng của bạn.

• Sổ ghi chú Giấy và mực không phải lúc nào cũng có sẵn. Để có thể đảm bảo bạn không quên những điều quan trọng hoặc nếu bạn chỉ muốn viết xuống một vài lưu ý nho nhỏ, bạn có thể sử dụng sổ ghi chú.

Đặc điểm của tài khoản Vàng Travian

• Sản lượng thưởng cho gỗ Với lợi thế của Vàng, tất cả sản lượng gỗ trong làng sẽ được tăng lên 25%.

Phần thưởng thêm này sẽ không tính cho từng tài nguyên mà sẽ tính cho tổng toàn bộ tài nguyên.
    • Sản lượng thưởng cho đất sét Với lợi thế của Vàng, tất cả sản lượng đất sét trong làng sẽ được tăng lên 25%.

Phần thưởng thêm này sẽ không tính cho từng tài nguyên mà sẽ tính cho tổng toàn bộ tài nguyên.
    • Sản lượng thưởng cho sắt Với lợi thế của Vàng, tất cả sản lượng sắt trong làng sẽ được tăng lên 25%.

• Sản lượng thưởng cho lúa Với lợi thế của Vàng, tất cả sản lượng lúa trong làng sẽ được tăng lên 25%.

• Thưởng tấn công Sức tấn công của quân đội sẽ được tăng thêm 10%

Thưởng phòng thủ Sức phòng thủ của quân đội sẽ được tăng thêm 10% ngay cả khi bạn gửi chúng đến làng khác.
    • Hoàn thành xây dựng và nghiên cứu ngay lập tức. Tất cả xây dựng và nghiên cứu hiện có trong học viện cũng như lò rèn và kho vũ khí sẽ được hoàn thành ngay lập tức.

Tuy nhiên, kiến trúc Lâu Đài và làng với kỳ quan bên trong sẽ nằm ngoài chức năng này.
    • Lái Buôn NPC Lái buôn NPC sẽ trao đổi bất cứ lượng tài nguyên mong muốn nào trong làng với tài nguyên khác với tỉ lệ 1:1.

Link chính thức tại đây: http://sx.travian.com.vn/plus.php?id=2 , thay chữ x màu đỏ bằng chữ sô máy chủ:
    Ví dụ: máy chủ 1 Việt Nam : http://s1.travian.com.vn/plus.php?id=2
    Speed: http://speed.travian.com.vn/plus.php?id=2
    thay đổi nội dung bởi: GeoTech, 26-12-2009 lúc 09:56 AM

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 15
    Bài mới gửi: 25-06-2013, 06:49 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài mới gửi: 10-05-2011, 11:29 AM
  3. làm sao để dùng quân do thám
    By nggvvf in forum Thắc mắc về tấn công - phòng thủ
    Trả lời: 10